Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครเจอปัญหากับศูนย์ com7 ไหมครับ ผมเจอมาหนักเลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครเจอปัญหากับศูนย์ com7 ไหมครับ ผมเจอมาหนักเลย

วันนี้ ผมไปที่ศูนย์ Com7 ที่ศูนย์ใหญ่คลองตัน เพื่อไปเคลมแรม 256ddr/266 blitz ทีแรกไปเคลมรอประมาณ5-10 นาทีผมก็ได้ แรมแบบเดิมยี่ห้อเดิมแต่คนละตัว แต่พอมาถึงที่ร้านมันกลับเปิดไม่ติด ลองเปลี่ยนไปเครื่องอื่นก็ไม่ติด ผมก็เอาไปเคลมใหม่รอบที่2 รอบนี้ผมได้แรม ddr256/266 แต่เป็นของ Rox มันมีรอยที่ขา pin แถว กลางแรมใกล้รอยบาก ผมก้ไม่เอะใจอาไร ก้กลับมาที่ร้านเหมือนเดิม ก้เปิดไม่ติดอีก ลองหลายเครื่อง หลายเมนบอร์ด เหมือนเดิม ผมก้ไปเคลมเปนรอบที่3 คราวนี้ผมขอดูเขาเทสด้วย ปรากฎว่า แรมเขาทั้ง 2 ตัวที่เอามาเคลม เปิดขึ้นวินโดว์ได้ปกติ ไม่มีอะไร เทสด้วยโปรแกรมก้ไม่มีปัญหา แต่เขาก้ให้แรมตัวใหม่มา เปน ddr256/266 infeneon เขาเทสแล้วเปิดติดผมก็มั่นใจว่าไม่น่ามีปัญหาแล้ว ก้เลยกลับมาที่ร้าน ปรากฏว่ามันไม่ติดอีกแล้วครับ ลองทั้งบอร์ด asus-msi-gigabyte บอร์ดมันเรียกแรมและก็เปิดแล้วเงียบ คือที่ร้านผมเปนร้านอินเตอร์เนต มีคอม10-15 เครื่อง มีบอร์ดหลายตัว มีแรมหลายแถว มีแรมที่เหมือนกับที่เคลมมาเกือบทุกอัน ประกัน com7 เกือบหมดเลย บอกตรงๆ ว่า รอบนี้เริ่มอารมณ์เสียแล้ว ก้โอเค ก้ไปเคลมใหม่คราวนี้ผมเอาบอร์ดผมไปด้วย เปน asrock p4i65g เอามันไปทั้งเครื่องเลย พอไปถึงก้ให้เขาเทสก้รออยู่พักใหญ่เกือบครึ่งชั่วโมง รอบนี้เทสแรมไปหลายตัว คราวนี้เอาแรม ddr256/266 เปนชิป hynix เปิดขึ้นวินโดวส์ได้ ผมก้เลยกลับมาที่ร้าน พอรอบนี้ผมโมโหสุดๆ มันใช้ไปแค่ 1-2 ชั่วโมง มันก้ดับไปเฉยๆ หน้าจอไม่ติดเลย พอผมปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ บอร์ดมันร้องเรียกแรมอีกแล้ว เอาแรมไปใส่เครื่องอื่นประมาณ 5-6 เครื่องมันก้ร้องเรียกแรม ผมอยากรู้ความเห็นของพี่ๆ ในนี้ว่า มันเปนไปได้ด้วยเหรอที่บอร์ดผมจะไม่รับแรมตัวที่เคลมมาสักตัวถ้ามันไม่เสียอยู่แล้ว อีกอย่าง ผมมีแรมที่เหมือนกันกับที่เคลมก้ใช้ได้ปกติดีคับ

เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมจะไปอีกรอบนึง ผมเลยอยากรู้ว่าจะไปอีกดีไหมในเมื่อผมเจอถึง 4 หนติดเลย เสียเวลาไปตั้งแต่เที่ยงถึงห้าโมงเย็นโดยที่ไม่ได้อะไรเลยอ่ะ แถมต้องเสียตังไปตั้งหลายร้อยเปนค่าเดินทาง

ผมควรจะไปดีไหม??? ช่วยแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณมากครับที่ทนอ่านของผมมาตั้งนาน แต่ผมโมโหบวกอึดอัดจิงๆ

ผมว่าปัญหาของท่านไม่ได้อยุ่ที่แรมแล้วนะ อาจจะเกิดจากความไม่เข้ากันของHardwareหรือเมนบอร์ด

Comment

แรมไม่ได้เสียนี่ครับ เทสที่ศูนย์ก็เปิดติด

Comment

และผมจะทำยังไงดีครับ เพราะแรมตัวล่าสุดที่เอามามันเปิดไม่ติดแล้วอ่ะ ลองกับบอร์ดหลายยี่ห้อในร้านแล้ว และลองบอร์ดตัวเดียวกับที่ผมมีเหมือนที่ศูนย์แล้วก้เหมือนเดิมอ่ะคับ ผมไม่รู้จะทำยังไงแล้ว

Comment

เจออย่างงี้ไป เป็นผมก็ไม่รู้จะทำยังงัยดีเหมือนกัน เป็นกำลังใจให้ครับ

Comment

ตอนนี้ผมไปเคลมรอบที่ห้าแล้ว ผมขอเป็น256/333 เขาก้ให้มาครับ เป็นชิพ v-data 256/333 ตอนนี้ใช้ได้แล้วครับ ขอบคุณพี่ๆ ทุกคนคร้าบ และก็ศูนย์ com7 ด้วยครับ บริการสุดยอดจิงๆ ไม่มีบ่นใส่เราเลย

Comment

ยินดีด้วยครับ

Comment

เล่นซะเครียดเลย
                ก็ยินดีด้วยครับ สู่ความสำเร็จครับ อันยิ่งใหญ่

Comment

ดีใจด้วยครับ ติดซะที

Comment

งืมๆ นี้ละ com7 ชอบมันก็ตรงนี้ ไม่มีบ่น ถ้าตรงเงื่อนไข

Comment

ผมเคยเจอแล้ว อาการแบบนี้ จนต้องยกเครื่องไปเทส บอร์ดมันเลือกแรม จนหลังๆ ต้องเลือกยี่ห้อหน่อย จะได้ไม่ต้องเสียตังค่ารถ (เพราะเคยเสียค่ารถ ซื้อแรมใหม่ได้เลย อุ อุ ไปเครมหลายรอบ)

Comment

อืมม บริการเค้าค่อนข้างดีครับ
                        ผมเคยเครมการ์ดจอเพราะตัววัดรอบพัดลมมันเจ๊ง
                        เค้าก็ให้เครมง่ายๆเลย
                        หยิบกล่องใหม่มา จบ

^^
                        ใจปล้ำโคดๆ
                        แถมผมขออัพเป็นรุ่นอื่นก็ได้ ไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ

ลืมบอกไปว่า ดีใจด้วยครับที่เปิดติดละ ^^
                        Last edited by mcunn; 20 Jul 2007, 20:02:16. Reason: เพิ่มๆๆๆ

Comment

ดีนะ เมนบอร์ดกิ๊กกาบ๊วยผม com7 ไม่ใช่ scaner

Comment

Working...
                          X