Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปรับบัสและตัวคูณ ต่างกันยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปรับบัสและตัวคูณ ต่างกันยังไงครับ

ตามนั้นเลย

ปรับบัส จะมีความเร็วมากกว่า ปรับตัวคูณที่ความเร็ว CPU เท่าๆกันครับ..

โดยความเร็ว CPU ก็คือ Bus * ตัวคูณนั่นล่ะครับ

แต่ มันอาจจะตันได้ ทั้งตันจาก ความเร็ว CPU หรือ ตันที่ FSB น่ะครับ.. ขึ้นอยู่กับว่าจะตันที่ไหนก่อน.. ถ้าตันที่ FSB แล้วสามารถปรับตัวคูณเพิ่มได้น่ะครับ แต่ถ้าตันที่ clock CPU ก็ลดตัวคูณลงมาแล้ว เพิ่ม ความเร็ว Bus เข้าไป เพื่อให้ได้ประสิทธิภาพสูงสุดครับ..

Comment

ปรับ Bus CPU มันทำให้ได้ bus ram วิ่งสูงขึ้นด้วยครับ แหล่มเลย

Comment

Working...
      X