Announcement

Collapse
No announcement yet.

2900XT กับ 8800 gts เอาตัวไหนดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 2900XT กับ 8800 gts เอาตัวไหนดี

2900xt มันแรงคุ้มกับที่แพงกว่า 2-3 พันมั้ยครับ
    แล้วได้ยินว่ามันกินไฟเยอะกว่า

ตกลงฟันธงตัวไหนดี

ตาม review เลยครับ

http://unlimitpc.com/modules.php?nam...owpage&pid=330

Comment

โดยตัวการ์ดและความแรงของการ์ด มันแรงกว่าและคุ้มค่ามากๆคับ สำหรับ HD2900XT
      แต่มันก็มีข้อเสียตรงที่กินไฟมากมาย ต้องใช้ PSU 500watt+ คับ ราคาที่ไปเพิ่มตรง ค่าPSU โหดร้ายไปสำหรับผม ผมจึงคิดว่าไม่คุ้มในความคิดของผมนะ อิอิเพิ่มอีกตั้ง 2000 แน่ะ ไม่มีตังแว้ว

Comment

โดยตัวการ์ดและความแรงของการ์ด มันแรงกว่าและคุ้มค่ามากๆคับ สำหรับ HD2900XT แต่มันก็มีข้อเสียตรงที่กินไฟมากมาย ต้องใช้ PSU 500watt+ คับ ราคาที่ไปเพิ่มตรง ค่าPSU โหดร้ายไปสำหรับผม ผมจึงคิดว่าไม่คุ้มในความคิดของผมนะ อิอิเพิ่มอีกตั้ง 2000 แน่ะ ไม่มีตังแว้ว
        2900XT กับ 8800GTS กินไฟเท่ากันคับ โพสบอกไว้หลายกระทู้แล้ว
        ใครจะเปรียบเทียบ 2ตัวนี้ลืมเรื่องกินไฟไปได้เลย
        เว้นซะแต่คุณจะเอาไป crossfire =*=

Comment

แรงคุ้มราคาแน่นอนคับ 2900XT บ่ มีผิดหวัง ^^

Comment

HD2900 โลดครับพี่น้อง แรงกว่าเห็นๆ โอได้ชัวร์ๆซิงก์เดิม 850/1000MHz

Comment

2900 อีกเสียงครับ

Comment

กองทัพแดงแรงอยู่แล้วครับ 2900XTอีกหนึ่งเสียง เสียอย่างเดียวเปิดAAแล้วแฟรมเรตตกฮวบฮาบ

Comment

Originally posted by ผู้มาเยือนEz View Post
                  2900XT กับ 8800GTS กินไฟเท่ากันคับ โพสบอกไว้หลายกระทู้แล้ว
                  ใครจะเปรียบเทียบ 2ตัวนี้ลืมเรื่องกินไฟไปได้เลย
                  เว้นซะแต่คุณจะเอาไป crossfire =*=
                  มันกินไฟเท่ากันจิงๆ เหรอคับ ถ้าบอกว่า psu 460watt พอ ผมก็รุ้ว่าพอคับ แต่ ได้ที่ 400~430 watt ได้ผมว่ามันเยอะไป ส่วน 8800GTS ผมกินที่ 350~390 watt ผมวัดเองกับมือเลย

Comment

2900 ไม่ต้องคิดเลยครับ

Comment

2900XT ...

Comment

2900 xt คร๊าบ

Comment

ตามข้างบนหมดเลย

Comment

Originally posted by ผู้มาเยือนEz View Post

เอาอะไรคิดครับท่าน 2900XT ต่อไฟเพิ่ม2หัว กินไฟมากกว่า8800GTX ขณะรัน 3Dสูงๆ ส่วน8800GTS ต่อหัวเดียว ยังไงกินน้อยกว่าเยอะ เป็นไปไม่ได้ว่าจะกินไปพอๆกัน 8800GTS ใช้ ไฟแท้ 420w เล่นได้ ส่วน R600 ไม่พอกับมันนะครับ

Comment

Originally posted by popshock View Post
                              เอาอะไรคิดครับท่าน 2900XT ต่อไฟเพิ่ม2หัว กินไฟมากกว่า8800GTX ขณะรัน 3Dสูงๆ ส่วน8800GTS ต่อหัวเดียว ยังไงกินน้อยกว่าเยอะ เป็นไปไม่ได้ว่าจะกินไปพอๆกัน 8800GTS ใช้ ไฟแท้ 420w เล่นได้ ส่วน R600 ไม่พอกับมันนะครับ
                              http://www.overclockzone.com/NiNe_iZ...0XT/index3.htm

เบื่ออ่ะ!! ขี้เกียจเถียงแล้วนะเรื่องพวกนี้
                              อุตส่าห์เอามาบอกแล้วโดนด่าฟรีเนี่ย

Comment

Working...
                              X