Announcement

Collapse
No announcement yet.

harddisk 7200 rpm สำหรับโน้ตบุ๊คมีที่ไหนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• harddisk 7200 rpm สำหรับโน้ตบุ๊คมีที่ไหนครับ

อยากจะลองใช้ดูครับ ว่า harddisk 7200 rpm IDE 2.5นิ้ว
    สำหรับโน้ตบุ๊ค มันเร็วแรงแค่ไหน

แต่ไม่รู้ว่าเมืองไทยมีขายที่ไหนบ้างครับ ความจุเท่าไหร่ก็ได้
    จะสั่งจากนอกก็กลัวเรื่องประกัน

จะเป็น SSD ก็แพงมากเกินไป ใครทราบช่วยตอบทีครับ

ผมคุ้น ๆว่าเคยมีคนเอามาขายนะ แต่จำไม่ได้อ่ะคับ เพราะว่าตอนนั้นไม่ได้ใส่ใจอ่ะ ลองไปโพสๆ ถามในบอร์ด IT market ดูนะคับ เพราะมีคนเล่น HDD เยอะ น่าจะพอรู้

Comment

ผมว่า ความแรงมานจะไม่***ง 5400 มากมายนักอ่ะงัป

แต่ราคานี่จิ

Comment

ถ้าใช้ notebook อยู่ประจำ

พอมาใช้ 7200rpm บน notebook แล้วเร็วขึ้นพอควรเลยแหละครับ เวลาเรียกโปรแกรมอะไรนี่ รู้สึกได้ทันทีเลยล่ะ เพราะเล่นของเครื่องเพื่อนที่ซื้อจาก usa มา มันเยี่ยมจริงๆ
        ไม่เข้าใจว่าทำไมมันมีแ่ค่ไม่กี่ยีห้อที่ใส่ 7200 ลงใน notebook แปลกจริง

Comment

แล้วมันกินไฟมากขึ้นไหมเนี่ย

Comment

Originally posted by hellods View Post
            แล้วมันกินไฟมากขึ้นไหมเนี่ย
            ใช่ครับมันจะกินไฟมากขึ้นอีกหน่อยอะครับ

Comment

ผมก็อยากได้เหมือนกันนะนี่

Comment

อยากได้ครับ ใครมี PM ราคามาบอกด้วยเน้อ

Comment

มีของ seagate ครับลองดูที่ HW House มีครับ แต่ว่าราคาจะโดดพอสมควรเลย

Comment

เจอแล้วครับทุกคน อย่างที่คุณตั๊มว่าจริงๆ
                    ที่ hardwarehouse มี
                    SEAGATE HDD Seagate 80GB RPM 7200 Buffer 8MB Size 2.5inch Internal ATA100
                    รับประกัน 5 ปี ราคา 5200 บาทครับ
                    Last edited by เด็กน้อยคล้อยตาม; 22 Jul 2007, 18:46:26.

Comment

ราคาโดดดดดดดดดดดดดดดด จริงๆๆๆ

Comment

ของแรง แพงเป็นธรรมดา -*-

Comment

อยากด้ายยยย~~~

Comment

WESTERN WD3200BEKT 320GB SATA II Transfer Rate 300MB/s 7200RPM Buffer 16MB 5 Yrs. ALC 3360 บาท

Comment

แล้วมันจะร้อนว่า 5400 rpm รึเปล่าอ่ะ

Comment

Working...
                              X