Announcement

Collapse
No announcement yet.

Mini TEST X2 3600@alive@kington chip on air 2.9G

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Mini TEST X2 3600@alive@kington chip on air 2.9G

Sink Chipset Mod for Alive
    http://forums.overclockzone.com/foru...221#post826221

วันนี้ได้ฤกษ์เอา sink mod มาให้ชมกันแบบราคาประหยัด (ตัวละ 5-20บาท) เย็นได้ใจ
    และตามด้วย asrock alive จับคู่กับ x2 3600+ และแรมชิพคิงตั้นบัส 533 แบบซิงค์เดิม ๆ กันเลย

และแถมด้วยเคสเน่า ๆ ของผมที่ mod เองกับมือเจาะเองตัดเองเลย อิอิ (มีเสาเข็มด้วย)
    เป็นเคสเก่า ๆ เอามาทำใหม่ครับผม

ว่าแล้วก็ชมกันเลยครับ
    Last edited by spellreal; 20 Jul 2007, 11:44:48.

อันนี้เทส mem กับ everest (ขี้เกียจลงเต็มหงะเยอะเหลือเกินเด๋วจะเบื่อกันซะก่อน)
    Last edited by spellreal; 20 Jul 2007, 10:30:49.

Comment

อันนี้สำหรับ pi1m กับ temp นะครับ (idle)

เด๋ว pi32m กับ temp full ตามมาทีหลังครับผม
      Last edited by spellreal; 20 Jul 2007, 10:35:20.

Comment

ที่มาของเจ้าแรมตัวนี้คือ ตอนแรกได้ชิพ promos กะ hynix มาจะขายแต่คนไม่ซื้อหาว่า dual ไม่ได้...
        ก็เลยโมโหเอาไปเคลมกะ ingram (บอกพี่เอาชิพเหมือนกันนะ) พี่เค้าก็จัดมาได้คู่นึง
        เอากลับมาลาก ๆ ดูได้พอ 900 แต่ไม่เสถียรเลย เลยเล่นไปอาทิตย์กว่าๆ ก็แวะไปพันทิพย์นึกขึ้นได้ก็เลยคว้าไปเคลมอีกรอบ

สรุปก็ได้คู่นี้มา จับลากไปลากมาก็ได้ 940 เลย...ทำไปได้ แต่ใช้จริงที่ 900 เพราะเลขมันสวยดีอ่ะไม่ทรมาณแรมด้วย อิอิ
        Last edited by spellreal; 20 Jul 2007, 11:08:44.

Comment

แหมๆ แรงได้ใจจิงๆ

Comment

รอชม

Comment

Originally posted by spellreal View Post
              เจ้าแรมตัวน้อยตัวนี้จริง ๆ อัดได้ 900 5 5 5 15 25 ไฟเท่าที่บอร์ดเน่า ๆ มันจะอัดได้เนี้ย
              ที่ system เดียวกับด้านบนแต่จะ fix
              9*300 = 2.7G
              vcore = 1.250
              ram = 900 5 5 5 15 25
              vram = สุดบอร์ด
              ht = 1200

ยังงี้เป่า น๊อ

Comment

หาเจอแระ
                Last edited by spellreal; 20 Jul 2007, 11:00:08.

Comment

แรงคับ

Comment

ปรับตัวคูณ ปรับยังไงครับ

Comment

update สำหรับคนเบื่อความร้อนและซิงค์เน่า ๆ ของ alive

Sink Chipset Mod for Alive
                      http://forums.overclockzone.com/foru...221#post826221

ปรับตัวคูณลดได้แต่ปรับเพิ่มไม่ได้นะครับ

Comment

เยี่ยมงับ....

Comment

2.7โดยไม่ต้องเพิ่มไฟcpu ทำยังไงครับ บอร์ดตัวนี้ผมไปได้แค่260เองอ่ะครับ

Comment

อิดฉาจริง ผม4200+ไปไม่ถึงไหนเลย หุๆๆ แรงจริง

Comment

แรงเว้ย คู้หูคู่นี้

Comment

Working...
                              X