Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับ SATA2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับ SATA2

ผมใช้ Harddisk Seagate ST380815AS SATA 2 กับบอร์ด ASUS P5B-VM
    ทำไมผลการทดสอบมันออกมาแค่นี้ล่ะครับ?

ไม่ทราบว่ามันต้องติดตั้งยังไงถึงวิ่งได้เต็มสปีดครับ พอดีมี 3 ชุด มันเป็นแบบนี้ทั้ง 3 ชุดเลย

ก็ปกตินิครับ

จานหมุนแค่ 7200 รอบ แต่ให้เป็น SATA8 ก็ไม่ได้ดีขึ้นอะครับ

Comment

มันวิ่งได้ที่ 3.0 Gb/s น่ะครับ แต่ที่เห็นนี่ มันยังวิ่งไม่ถึง SATA 1 (150 MB/s) เลยอ่ะครับ

Comment

งึมๆ

Comment

set jumper HD เป็น 3.0G/s หรือยังครับ

Comment

Originally posted by oddy View Post
            set jumper HD เป็น 3.0G/s หรือยังครับ
            อ่า เจอแล้วครับ ขอบคุณมากๆครับ

Comment

Originally posted by big_1981 View Post
              อ่า เจอแล้วครับ ขอบคุณมากๆครับ
              เซทยังไงอะ บอกมั่งจิ

Comment

Originally posted by sicklab View Post
                เซทยังไงอะ บอกมั่งจิ
                ด้านหลัง hdd ตรง(ฝั่งเดียวกะที่ต่อสาย sata, ไฟ) มันจะมี jumper
                ให้เลือกว่าจะวิ่ง sata I, sata II อยู่ครับ

มีเฉพาะของ seagate มั้ง ยี่ห้ออื่นไม่เคยเห็น

Comment

แล้วพอsetใหม่ผลเทสเป็นอย่างไรบ้างครับ รบกวนลงให้ดูหรือบอกกล่าวไว้หน่อยครับคุณmucnn
                  ของผมได้

แบบนี้ปกติไหมครับ

Comment

Working...
                  X