Announcement

Collapse
No announcement yet.

/*/*/* ช่วยด้วยครับ overclock แล้วเข้า window ไม่ได้/*/*/*/*

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• /*/*/* ช่วยด้วยครับ overclock แล้วเข้า window ไม่ได้/*/*/*/*

คือปกติผมจาโอเวอคล๊อกอยุ่ที่ 2.54 แต่โอเวอคล๊อกไปที่ 2.7 เเล้วก็เข้าวินโดไปรัน super pi เเล้วรันไม่ได้ เครี่องรีสตาร์ทเอง ต่อมาก็เข้าหน้าวินโดไม่ได้เลย ถึงจาปรับทุกอย่างเหมือนเดิมความเร็วไปที่ 1.8 เเล้วก็ตาม ผมควรทามยังไงดีครับคือพอเปิดเครื่องทุกอย่างติดหมด เเสดงความเร็ว cpu เเละพอต่อหน้าต่อมาก็เหมือนกำลังจาโหลดเข้า วินโด แต่ไม่มีอะไรขึ้นมาเลย เเละเครื่องก็รีสตาร์ท เองเรื่อยๆเลย
    amd athol 64bit 3000+ AM2
    Asrock ALiveNF6G - VSTA
    Ram rox 512 MB
    ขอบคุณครับ ...เด็ก มกท...

เครื่องไปไม่ใหวแล้วละครับ ลด o/c มาหน่อย
    อุปกรณ์ท่านไม่ใหว นะ จะลากแบบท่านที่ใช้ สเปกดีๆไม่ได้มั้งครับ

Comment

ที่อ่านมาคือใช้เดิมๆแล้วแบบไม่oc แต่ก็ยังเป็นใช่มั้ยครับ

clear bios หรือ ถอดถ่านออกครับ ลองดูอาจจะกลับมาได้

Comment

chanarun(NOLOGIN)

เคลียไบออสยังไงอ่ะคับ แล้วถอดถ่านออกนี่ถอดเเละค่อยรีสตาร์ทหรือทิ้งไว้นานป่ะคับ

Comment

ปิดเครื่องก่อนคับอันดับ แรก
          แล้วก็ถอดปลั๊กคอมก่อน เด๋วโดนดูด แล้วถอดถ่านที่ เมนบอร์ด ออกซะ ทิ้งไว้ซัก 3-5 นาที
          แล้วใส่ถ่าน เสียบปลั๊ก เปิดเครื่อง เสร็จพิธีคับ

Comment

Windows ท่านเจ้งแล้วล่ะ reinstall หรือ repair windows ได้แล้วล่ะท่าน เพราะท่านบูตผ่านแล้ว files boot ของ windows เสีย
            Last edited by samutss; 20 Jul 2007, 21:47:53.

Comment

Working...
            X