Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมมันขึ้นจอฟ้า หลังจากเปลี่ยนแรม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมมันขึ้นจอฟ้า หลังจากเปลี่ยนแรม

หลังจากเปลี่ยนแรม เป็น corsair twin xms 1 gb (512*2) v4.2 คอมมันขึ้นจอฟ้า
    ผมได้สอบถามผู้รู้มา มันต้อง burn ram ก่อนครีบ

บอกวิธีการ burn + program พร้อมลิ้งค์ ดาวโหลดทีครับ

ตอนที่ลอง ลองกะ msi k7n2 delta2-fsr

จะเอามาใช้กะ dfi nf4 infinity sli 939 ตอนนี้ยังไม่ได้บอร์ด เลยไม่ได้ลอง

ช่วยทีครับ

น่าจะเป็นที่ ramไม่เข้ากะบอร์ดมากกว่านะครับ เคยเจอเหมือนกันเอาไปลองให้ร้านดูเลยเค้าก็เปลี่ยนตัวอื่นให้

คนต่อไปว่าไงมั่งเอ่ย

Comment

Originally posted by mass View Post
      หลังจากเปลี่ยนแรม เป็น corsair twin xms 1 gb (512*2) v4.2 คอมมันขึ้นจอฟ้า
      ผมได้สอบถามผู้รู้มา มันต้อง burn ram ก่อนครีบ

บอกวิธีการ burn + program พร้อมลิ้งค์ ดาวโหลดทีครับ

ตอนที่ลอง ลองกะ msi k7n2 delta2-fsr

จะเอามาใช้กะ dfi nf4 infinity sli 939 ตอนนี้ยังไม่ได้บอร์ด เลยไม่ได้ลอง

ช่วยทีครับ
      ตั้งไฟ RAM AUTO ไว้ปาวนะ
      ลองอัดไฟ RAM ดูเผื่อไฟแรงไม่ถึง นะ

Comment

เด๋วจะลองทำตามคำแนะนำดูครับ ของคุงๆ

Comment

ของผมเป็น แบบ อยุ่ดีีขึ้นจอฟ้า เพราะเกี่ยวกับชิบไม่เหมือนกันรึเปล่าไม่รุ้ ชิบตัวแรก hynix แรมอีกตัวบนชิบมันเป็นชื่อของ kingston

Comment

Originally posted by darkstellar View Post
            ของผมเป็น แบบ อยุ่ดีีขึ้นจอฟ้า เพราะเกี่ยวกับชิบไม่เหมือนกันรึเปล่าไม่รุ้ ชิบตัวแรก hynix แรมอีกตัวบนชิบมันเป็นชื่อของ kingston
            ทำ dual หรือป่าวครับ
            บางทีอาจจะ dual ไม่ผ่าน

Comment

แล้วท่านหายยังหงะ ลายงานผลหน่อย

Comment

มันมองเห็น เป็น dual channel ด้วยครับ

Comment

ไล่อัดทีละสเต็ปป่างครับ ไม่ใช้อัดโลดข้ามที่เป็น10ๆMHz ล่ะ

Comment

หุหุ ไม่ได้เข้ามาดูนานเลย ขอบคุณทุกท่านที่มาแจม
                    ตอนนี้ได้บอร์ด dfi nf4 nifinity sli มาแระ แต่ยังลองไม่ได้ เนื่องจากขาด cpu คนที่ติดต่อซื้อขายเขาก็ยกเลิกซะงั้น เลยต้องรอต่อไป เด๋วมารายงานความคืบหน้าให้ทราบ

Comment

Working...
                    X