Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมบอดผม M2V k8n4e-delux ใช้กับการจอพวก 7100gs กับ 7300gtmaxx ไม่ได้อ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมบอดผม M2V k8n4e-delux ใช้กับการจอพวก 7100gs กับ 7300gtmaxx ไม่ได้อ่ะครับ

ทำไมบอดผม M2V k8n4e-delux ใช้กับการจอพวก 7100gs กับ 7300gtmaxx ไม่ได้อ่ะครับ

คือปกติ mb 2ตัวนี้ผมใช้กัย x550xt กับ asus 1600 pro512mb ก็ใช้ได้ปกติ พอผมลองไปซื้อ 7100 กับ 7300 มาใช้แล้ว ต่อให้ลงวินโด้ใหม่มันก็ ขึ้นจอฟ้า บางทียังไม่ทันรัน 3d เลยเข้าวินโด้ก็เอ่อเร่อแล้วอาอ่ะครับ

ใครรู้ช่วยบอกทีนะครับ ว่าเป็นแบบพวกชิบไม่ซัฟพอทกันหรือเปล่าอ่ะครับ

เออ อันนี้เพิ่งเคยเจอ ลองแฟรชใบออสดูแล้วกันครับ

Comment

ใช่ครับ...พึ่งประกอบให้เพื่อนเสร็จเมื่อตะกี้ ก็ m2v และ กะลาสี 7100gs ไม่เห็นเป็นไรเลย

Comment

Originally posted by wikorn View Post
        เออ อันนี้เพิ่งเคยเจอ ลองแฟรชใบออสดูแล้วกันครับ
        แฟรชไบออสกะเครียล cmos เหมือนกันไหมครับ พอดีผมเคยทำแต่เครียลซีมอสอ่ะครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
          แฟรชไบออสกะเครียล cmos เหมือนกันไหมครับ พอดีผมเคยทำแต่เครียลซีมอสอ่ะครับ
          ทไงบอกด้วยก้ดีนะครับ

Comment

Originally posted by bankxmen View Post
            ทไงบอกด้วยก้ดีนะครับ
            ไม่เหมือนกันครับ

เครียใบออส คือล่างความจำให้กลับคืน ค่าเริ่มต้นจากโรงงาน ครับ

แฟรช ใบออส คือ การเปลี่ยน ค่าเริ่มต้น ใหม่เข้าไปจากของเดิม

อันนี้ภาษาที่เข้าใขง่ายๆนะครัย

Comment

ไม่เหมือนกันครับ

เครียใบออส คือล่างความจำให้กลับคืน ค่าเริ่มต้นจากโรงงาน ครับ

แฟรช ใบออส คือ การเปลี่ยน ค่าเริ่มต้น ใหม่เข้าไปจากของเดิม

อันนี้ภาษาที่เข้าใขง่ายๆนะครัย
              แล้ว CMOS ไปไหนล่ะท่าน รออ่าน

Comment

Originally posted by @MoNsTeR@ View Post
                แล้ว CMOS ไปไหนล่ะท่าน รออ่าน
                ก็อันเดียวกันนั้แหละ

Comment

Working...
                X