Announcement

Collapse
No announcement yet.

ด่วนมากครับถามอย่างหนึ่งครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ด่วนมากครับถามอย่างหนึ่งครับ

คือแบบว่าเครื่องที่บ้าน cd พังลง windows ไม่ได้ แล้วผมได้ทำ images files windows xp boot ได้ไว้
    แล้วผมอยากจะจับมันมาใส่ usb แล้วให้มันบูทได้มั๊ยครับแล้วต้องทำยังไงครับ
    แบบว่าจะได้ทำหลายเครื่องอ่าครับ

ได้ครับแต่เมนบอร์ดต้องซับพอร์ตบูตผ่าน USB นะ ในไบออสเช็คดู

Comment

อันนี้ทำเป็นอยู่ครับ เราสามารถก๊อบไฟล์จาก cd (images ผมใช้โปรแกรมจำลองเปิด) ใส่ handy ได้เลยหรอครับ แล้วมันบูทได้มะครับ

Comment

อันที่บูทนะ่บูทเข้าตัวติดตั้ง windows นะ

Comment

Working...
        X