Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใส่psuยังไงคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใส่psuยังไงคับ

วันนี้พึ่งได้มา power supply delux 500w คือเคสที่ใช้อยู่ตอนนี้พัดลมของpsuมันเป่าออกด้านหลัง แต่ของ delux มันมีด้านบนอ่ะคับ งง เลย ไม่เคยประกอบคอมฯเองด้วยจิ เค้าใส่กันยังไงคับ ช่วยแนะนำที

ป.ล.สงสัยได้ซื้อเคสใหม่แน่ๆเลย

ใส่ผิดทางป่าวครับลองหมุนมันลงมาข้างล่างให้ดูดขึ้นสิ

Comment

ลองสลับดูสิ

Comment

พัดลมมันจะหันลงในเคสครับ
        ใส่แล้วดูรูน๊อตด้านหลังว่าตรงกันกับเคส ไขน๊อต ได้ครับ

Comment

ถ้ากลับพัดลมลงล่าง ฉลากที่มันเขียนไว้ข้าง psu ก็กลับหัวสิครับ เอ้องง...

Comment

Originally posted by qbert View Post
            ถ้ากลับพัดลมลงล่าง ฉลากที่มันเขียนไว้ข้าง psu ก็กลับหัวสิครับ เอ้องง...
            แค่มีรูน็อตใส่ได้พอดีก็พอแล้วครับ ฉลาก ไม่เป็นไรหรอกมันติดมางั้นแหละ

Comment

ขันน๊อตให้ลงพอดีพอแล้ว เพราะpsu แต่ล่ะรุ่น พัดลมไม่เหมือนกัน ป้ายส่วนใหญ่จะหันออกนอก

Comment

เด๋วกลับบ้านไปจะลองดูใหม่ ขอบคุณทุกๆท่านคับ

Comment

ฉลากผมก็กลับหัวคร๊าบ ^^

Comment

ของผม Deluxe DLP-34A 500w.สีดำ
                    ติดตั้งโดยหันพัดลมลงล่าง ฉลากมันจะหันออกข้างนอก และกลับหัวครับ

Comment

ของผม Deluxe DLP-34A 500w.สีดำ
                      ติดตั้งโดยหันพัดลมลงล่าง ฉลากมันจะหันออกข้างนอก และกลับหัวครับ
                      รุ่นเดียวกันเลย ได้ฟังอย่างนี้แล้วค่อยแน่ใจหน่อย

Comment

Working...
                      X