Announcement

Collapse
No announcement yet.

>------- ♥♥♥ DELL Club : รวมพล คนใช้จอ DELL ♥♥♥ -------<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by thexmenTLT View Post
    ขอสอบถามนิดนึงครับว่าสีที่ ใกล้เคียงความถุกต้องของ U2312HM มันคือสีที่ติดเหลืองหรือป่าวครับเพราะตอนนี้ผมมีอยู่สองจอไม่รู้ว่าจะเลือกตัวไหนไว้ดีคือตอนแรกแจ้งเคลมไปเรื่องแสงรั่วแต่ตัวใหม่ที่มาส่งก็รั่วพอกันเลยคดว่าจะทำใจยอมรับมันแต่มาติดที่สีของทั้งสองจอไม่เหมือนกันนี้ละครับ

จอตัวที่ DELL ส่งมาให้ใหม่สีจะติดเหลืองมากกว่า ส่วนจอตัวแรกเลยไม่รู้ว่าจะเอาตัวไหนไว้ดีครับเลยอยากรบกวนสอบถามคนที่ใช้รุ่นนี้หน่อยว่าส่วนใหญ่สีจะติดโทนไหนครับ

อีกขอคือจอตัวใหม่ที่ DELL ส่งมามาจากสิงค์โปรเลยอยากถามว่า DELL มีโรงงานที่นั้นด้วยเหรอครับแล้วควรเอาตัวไหนไว้ดีตัวแรกมาจากมาเลตัวสองมาจากสิงค์โปรแต่เรื่องนี้ไม่สำคัญกับเรื่องสีที่ไม่เหมือนกันนะครับ
    รุ่นนี้เห็นว่ามีทั้งติดอมเหลืองและติดอมฟ้าครับ จริงๆก็เลือกตัวที่ชอบ น่าจะดีสุดครับ
    (คิดว่าเลือกอมเหลืองน่าจะดีกว่ารึป่าว? น่าจะให้ skin tone ได้ดูดีกว่า แต่ผมชอบอมฟ้า)
    อย่าลืมเก็บกล่องแรกไว้นะครับ เพราะมันจะมีเลข ordernumber อยู่บนกล่องครับ

Comment

• P2210 ลงชื่อครับ มองกี่ทีก็ไม่เบื่อจริงๆ

อยากใด้ 16:10 22" 5ms IPS ทำไมไม่ทำบ้าง
      Last edited by XsoeIIsJ; 23 Dec 2011, 11:30:04.

Comment

• Originally posted by XsoeIIsJ View Post
        P2210 ลงชื่อครับ มองกี่ทีก็ไม่เบื่อจริงๆ

อยากใด้ 16:10 22" 5ms IPS ทำไมไม่ทำบ้าง
        รู้สึกว่า ภาพนี้ มุมนี้ ภายหลายครั้งนะครับ คุ้นมากๆ

จอที่ตั้งก็เปลี่ยนไปเรื่อยเลย ผ่านมาหลายยี่ห้อ จนถึงวันนี้สุดท้ายมาจบที่ DELL ^^

Comment

• สะดุดตาตรงฝาห้องบุกระเบื้องมั้งครับ เจอถามบ่อยว่าเล่นคอมพ์ในห้องน้ำเหรอ

เปลี่ยนโน่น ย้ายนี่ ขายนั่น แต่ก็ยังอยู่รูเดิมตลอด

http://www.overclockzone.com/forums/...ead.php/388608

ถึง P2210 จะเก่าไปหน่อยแต่ก็ชอบจริงๆ ครับ ถ้ามี IPS 16:10 22" รุ่นใหม่ที่หน้าตาคล้ายๆ กันจะจัดแน่นอน

Comment

• ซื้อ U2312 จากคุณต้นมาแล้ว จอตัวที่ได้มาผมให้ 90% เลยนะ ไม่มีเดธ
            หักคะแนนเพราะมีแสงรั่วเหมือนกันตรงขอบซ้ายล่างกับขวาล่าง คล้ายๆจอเก่าเลย
            เคยอ่านๆว่าใช้ไปสักพักอาจจะดีขึ้น ขอให้เกิดกับเราบ้าง 55

Comment

• เก็บเงินอีกนิด แล้วว่าจะปล่อย IF23 มาเล่น Dell ดีกั่ว ฮุ ฮุ

Comment

• Originally posted by ๐NaivEUseR๐ View Post
                ซื้อ U2312 จากคุณต้นมาแล้ว จอตัวที่ได้มาผมให้ 90% เลยนะ ไม่มีเดธ
                หักคะแนนเพราะมีแสงรั่วเหมือนกันตรงขอบซ้ายล่างกับขวาล่าง คล้ายๆจอเก่าเลย
                เคยอ่านๆว่าใช้ไปสักพักอาจจะดีขึ้น ขอให้เกิดกับเราบ้าง 55
                ^_^
                มีอะไรติดต่อได้ตลอดเลยครับ
                ลองใช้ให้เต็มที่เลยครับซัก 2 อาทิตย์แล้วใสดูอีกทีว่าหายไหม
                ถ้าไม่หายเคลมโลด ^_^

Originally posted by jump88 View Post
                เก็บเงินอีกนิด แล้วว่าจะปล่อย IF23 มาเล่น Dell ดีกั่ว ฮุ ฮุ
                จัดไปครับ ^_^
                หวังว่าของลอตใหม่จะเข้าทันก่อนปีใหม่ครับ
                น่าจะมาประมาณพฤหัสครับ

Comment

• ผมก็ไปสอย U2412M จากคุณต้นมาเหมือนกัน อาการที่เห็นได้ชัดเลยคือแสงรั่ว ตรงขอบขวาทั้งบนและล่าง ส่วนขอบซ้ายรั่วเฉพาะด้านบนเท่านั้น แต่เดียวจะลองใช้ไปสักพัก แต่สีถือว่าสวยสดใสได้ใจเลย

Comment

• จะสั่งตัว U2312hm เหมือนกันแต่คงหลังปีใหม่

อยากรู้จังของล็อตหลังปีใหม่จะแก้ปัญหาแสงรั่วของตัวรี้ได้เยอะหรือเปล่า

Comment

• สวัสดีครับ ตอนนี้ผมกำลังอยากได้หน้าจอ DELL มากครับ แต่ไม่รุ้จะหาซื้อจากที่ไหน ใครพอจะมีรุ่นและราคามั่งมั้ยครับ หรือแนะนำให้ผมหน่อยครับ ว่าไปหาซื้อได้ที่ไหนดี

ขอบคุณคร๊าบบ

Comment

• Originally posted by midroadman View Post
                        สวัสดีครับ ตอนนี้ผมกำลังอยากได้หน้าจอ DELL มากครับ แต่ไม่รุ้จะหาซื้อจากที่ไหน ใครพอจะมีรุ่นและราคามั่งมั้ยครับ หรือแนะนำให้ผมหน่อยครับ ว่าไปหาซื้อได้ที่ไหนดี

นี่เลยครับ ลองโทรคุยครับ คนขายใจดี บริการเยี่ยมครับhttp://www.overclockzone.com/forums/...าชีพ

Comment

• Originally posted by DIN View Post
                          ผมก็ไปสอย U2412M จากคุณต้นมาเหมือนกัน อาการที่เห็นได้ชัดเลยคือแสงรั่ว ตรงขอบขวาทั้งบนและล่าง ส่วนขอบซ้ายรั่วเฉพาะด้านบนเท่านั้น แต่เดียวจะลองใช้ไปสักพัก แต่สีถือว่าสวยสดใสได้ใจเลย
                          ลองดูซักพักครับ ถ้าซัก2อาทิตย์ไม่หายก็ติดต่อมาได้เลยครับ เคลมโลด

Originally posted by WildFang-X View Post
                          จะสั่งตัว U2312hm เหมือนกันแต่คงหลังปีใหม่

อยากรู้จังของล็อตหลังปีใหม่จะแก้ปัญหาแสงรั่วของตัวรี้ได้เยอะหรือเปล่า
                          ^_^ หวังว่าจะได้รับการแก้ไขเหมือนกันครับ

Originally posted by midroadman View Post
                          สวัสดีครับ ตอนนี้ผมกำลังอยากได้หน้าจอ DELL มากครับ แต่ไม่รุ้จะหาซื้อจากที่ไหน ใครพอจะมีรุ่นและราคามั่งมั้ยครับ หรือแนะนำให้ผมหน่อยครับ ว่าไปหาซื้อได้ที่ไหนดี

ราคาและ spec ดูในเวปผมได้เลยครับ
                          dealer monitor DELL รายใหญ่สุดในไทยละครับ ^_^
                          ขายจอdell มาเยอะที่สุดและนานที่สุดในไทยครับ ^_^

www.tontkub.com
                          www.dell2u.com

ต้น 086-552-7569
                          http://www.overclockzone.com/forums/...ead.php?450480

Comment

• U2312HM DSCN6478 (Medium).jpg

Comment

• U2312HM ของไกล้มาแล้วแย้ๆๆ วันพฤหัส แสงอย่ารั่วน๊า
                              เด่วมาเข้าคลับด้วย คิคิ

Comment

• Originally posted by autping View Post
                                U2312HM [ATTACH=CONFIG]1506956[/ATTACH]
                                สวยจังเลย ^^ ซาวด์บาร์ กี่บาทครับ เด๋วซื้อมาใส่บ้าง มีปัญหาจอรั่วมั้ย ??

Comment

Working...
                                X