Announcement

Collapse
No announcement yet.

>------- ♥♥♥ DELL Club : รวมพล คนใช้จอ DELL ♥♥♥ -------<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำทีครับ ใช้แต่งภาพ ครับ งบไม่เกิน 10000 แนะนำรุ่นไหนบ้างครับ

Comment

• Originally posted by benzzy_ku View Post
      ต้องการทำงานด้านถ่ายภาพครับ

รบกวนแนะนำจอ 27" ที่สเป็คเสมอหรือเหนือกว่าจอแม็ค cinema ให้หน่อยครับ

รบกวนแจ้งราคาให้ด้วยครับ พอดีกำลังหาข้อมูลเทียบอยู่ครับ

ขอบพระคุณมากๆครับ
      ตามสเปกจะมีรุ่นเดียวครับคือ U2711

ผมขายอยู่ที่ 24000 ประกัน 5 ปีครับ

เหลือจอสุดท้ายครับ ของพึ่งเข้ามาส่ง 3/4/2012

Originally posted by chokchai4 View Post
      แนะนำทีครับ ใช้แต่งภาพ ครับ งบไม่เกิน 10000 แนะนำรุ่นไหนบ้างครับ
      ดู u2312 u2412 ครับ อยู่ในงบ คุณภาพเกิน 90% พึงพอใจกับสินค้าครับ

ของต้องรอเชคหลังสงกรานต์ครับ

Comment

• พี่ต้นครับ S2330MX ดีมั้ยอ่ะครับ ? (ถามกันงี้เลย) อยากได้จอ 23 นิ้ว เน้นบาง ไว้ดูหนังและเล่นเกม ไม่ทำงานกราฟฟิก
        แล้วพี่มีของให้สั่งมั้ยครับ ไม่เคยสั่งกับทางพี่ต้นเลยครับ มะเคยใช้จอ dell เอิ๊ก ๆ แต่เห็นดีไซน์แล้วปลื้ม

Comment

• ได้รับของที่สั่งจากคุณต้นแล้วครับ เรียบร้อยดี

Comment

• Originally posted by soulslam View Post
            พี่ต้นครับ S2330MX ดีมั้ยอ่ะครับ ? (ถามกันงี้เลย) อยากได้จอ 23 นิ้ว เน้นบาง ไว้ดูหนังและเล่นเกม ไม่ทำงานกราฟฟิก
            แล้วพี่มีของให้สั่งมั้ยครับ ไม่เคยสั่งกับทางพี่ต้นเลยครับ มะเคยใช้จอ dell เอิ๊ก ๆ แต่เห็นดีไซน์แล้วปลื้ม
            รุ่นนี้ร้านเนตสั่งผมไป40กว่าจออ่ะครับ เน้นเล่นเกมส์ เจ้าของร้านประทับใจครับบอก ok เลย
            แต่สั่งของกันอีกทีหลังสงกรานต์อ่ะครับ ช่วงนี้ขอพักร้อนนิดนึงนะครับ ^_^
            หลังสงกรานต์ว่ากันอีกที

Originally posted by sit02 View Post
            ได้รับของที่สั่งจากคุณต้นแล้วครับ เรียบร้อยดี
            ขอบคุณมากครับ อยากเห้นรีวิว U2711 * 5 บ้างอ่ะครับ

หน้าก่อนได้เห็น u2312 * 3 ไปแล้ว

Comment

• ไว้จะทยอยถ่ายมาลงครับ กำลังทดลองใช้งานครับ
              2711 * 6 ครับ อีกตัวรับมาจากท่าน pizpizza ครับ

ตอนนี้เจอปัญหาอยู่ครับ จอที่ต่อ dual-dvi เวลาที่ตั้ง res 1920*1080 ที่ win7 จอจะแสดงภาพที่ res 1920*1200 ทำให้เกิดแถบดำครับ
              ส่วนจอที่ต่อด้วย dp port ปรับได้ปกติ
              กำลังจะลองเปลี่ยนเป็นสาย hdmi ดูครับ
              Last edited by sit02; 4 Apr 2012, 12:15:45.

Comment

• Originally posted by sit02 View Post
                ไว้จะทยอยถ่ายมาลงครับ กำลังทดลองใช้งานครับ
                2711 * 6 ครับ อีกตัวรับมาจากท่าน pizpizza ครับ
                2711 x 6 เลยเหรอครับท่าน

Comment

• Originally posted by bobbangtor View Post
                  2711 x 6 เลยเหรอครับท่าน
                  ครับ ใช้ hex stand แต่ตั้ง res ได้ไม่สุดครับ เพราะ มี 1 port ออก single dvi เลยต้องปรับ 1920*1080 * 6
                  ลอง crysis 2 ไปเกมเดียวเองครับ

Comment

• จอ u2312hm เวลาเจอภาพมืดๆจอมันจะลดแสงตาม สามารถแก้ไม่ให้มันมืดเองได้ไหมครับ

จะใช้ Wallpaper สีโทนมืดแล้วจอมันไม่ค่อยสว่างเลย

Comment

• ไปดูที่ Energy Smart ครับ เป็น off หรือเปล่า ให้เลือก off ครับมันจะได้ไม่ต้องปรับแสง auto
                      Last edited by WildFang-X; 4 Apr 2012, 19:02:15.

Comment

• off แล้วแต่ก็ยังรี่แสงเองตลอดเลยครับ T-T

Comment

• ไปลงโปรแกรมหรือเปล่าละครับ ถ้าลงถอดออกครับ

Comment

• ไม่ได้ลงอะไรเลยครับใช้เดิมๆ เสียบสายอย่างเดียวเลย

Comment

• ลอง Reset จอใหม่ละครับ ถ้าไม่ได้อันนี้ผมก็ไม่ทราบแล้วละครับ

Comment

• reset หลายรอบแล้วครับ

ยังเป็นเหมือนเดิมตลอดเลย ไม่รู้จอผมมีอะไรผิดปกติหรือเปล่า - -

Comment

Working...
                                X