Announcement

Collapse
No announcement yet.

>------- ♥♥♥ DELL Club : รวมพล คนใช้จอ DELL ♥♥♥ -------<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ได้รับของจากคุณต้นแล้วครับ พอใจมากๆๆๆๆๆๆๆ

จากเมื่อก่อนทำงานภาพทีเข้า lightroom กับ photoshop พื้นที่น้อยมากตอนนี้เหลือเฟือ

เล่นเกมก็อลังการ ดูหนังก็คมชัดครับ พอใจมากๆครับผม bright dead แสงรั่ว ไม่มีเลยครับ เพอเฟ็คมาก

Comment

• รอของ
      คราวหน้าถ้าจะงอกอีกคิดหนักเลย

Comment

จัดโต๊ะใหม่
        Last edited by bwz1cpl28c; 30 Mar 2012, 20:06:06.

Comment

• ขอโทษนะครับ Dell มันเป็นยังไงอะครับ

Comment

• อ่าาา ยังไม่ได้รับ PM กลับเลย ><

Comment

• ตอนนี้จะเหลือแค่ของที่จะเข้ามาอังคารนี้ละครับ
              u2410
              u2711
              Last edited by tont_kub; 1 Apr 2012, 01:43:06.

Comment

• ผมคนที่โทไปสั้งจอ u2312hm 3 จอกับคุณต้น เมื่อวานนะครับ

ขอบคุณครับคุณต้นที่ยอมฝ่ารถติดมาส่งของถึงบ้านเลย เมื่อวานผมยุ่งมาก ไหนประกันจะเข้ามาเคลมรถที่ถูกชน ไหนจะตระเวนหาอู่ซ่อม ช่วงก่อนสงกรานต์อู่ดีๆ ไม่ว่างซักอู่เลยครับ

เอาผลงาน eyefinity มาโชว์ครับ

ทีแรกกะจะเอา LG IPS235v แต่ก็คิดถูกแล้วที่เอา Dell ครับ มันปรับแนวจอง่ายมากเลย ไม่ต้องซื้อ stand ด้วย

ตอนนี้เชค Dead Bright ไม่เจอซักจุดนะครับ ถ้าต่อไปมีปัญหาอะไรจะรบกวนขอความช่วยเหลืออีกทีนะครับ
                Last edited by manfrommars; 1 Apr 2012, 12:20:57.

Comment

• 3จอแนวตั้งนี่แหละที่อยากได้ แต่ตอนนี้มีแค่จอเดียว อิจฉาๆ

Comment

• Originally posted by manfrommars View Post
                    ผมคนที่โทไปสั้งจอ u2312hm 3 จอกับคุณต้น เมื่อวานนะครับ

ขอบคุณครับคุณต้นที่ยอมฝ่ารถติดมาส่งของถึงบ้านเลย เมื่อวานผมยุ่งมาก ไหนประกันจะเข้ามาเคลมรถที่ถูกชน ไหนจะตระเวนหาอู่ซ่อม ช่วงก่อนสงกรานต์อู่ดีๆ ไม่ว่างซักอู่เลยครับ

เอาผลงาน eyefinity มาโชว์ครับ

ทีแรกกะจะเอา LG IPS235v แต่ก็คิดถูกแล้วที่เอา Dell ครับ มันปรับแนวจอง่ายมากเลย ไม่ต้องซื้อ stand ด้วย

ตอนนี้เชค Dead Bright ไม่เจอซักจุดนะครับ ถ้าต่อไปมีปัญหาอะไรจะรบกวนขอความช่วยเหลืออีกทีนะครับ
                    อลังการมากครับ
                    ขอให้รถเรียบร้อยในเร็ววันนะครับ
                    จะได้ได้ใช้รถช่วงสงกรานต์

แนะนำเพิ่มอีกอย่าง
                    เผื่อหาโคมไม่ได้ เคยเห็นเค้าแก้ขัดกันโดยการเอาเทปกาว
                    ที่ใช้ปิดกล่อง ปิดคลุมตรงส่วนนั้นไปก่อนครับ ก็แก้ขัดชั่วคราวได้ครับ น้ำไม่เข้าก็โอเค

Comment

• ได้u2312มาแล้วครับ กำลังtestอยู่ยังไม่เจอปัญหาใดๆ(แสงรั่วก็ไม่มี เทียบกะจอplasma,TNที่มี แปลกดี)

Comment

• รอของ พรุ่งนี้จะมาแล้ว

Comment

• ของเข้ามาเพิ่มละครับวันนี้

U2410 มี 3 จอ
                          u2711 มี 2 จอ

หมดลอตนี้เจอกันอีกทีหลังสงกรานต์ครับ ^_^

Comment

• ได้รับจอแล้วครับ ลองใช้แล้วมีความสุขมากครับ หลังสงกรานต์อาจได้สั่งอีก2จอนะครับ
                            ปล.ผมใช้ U2312HM ผมอยู่ระยอง ครับผม

Comment

• ต้องการทำงานด้านถ่ายภาพครับ

รบกวนแนะนำจอ 27" ที่สเป็คเสมอหรือเหนือกว่าจอแม็ค cinema ให้หน่อยครับ

รบกวนแจ้งราคาให้ด้วยครับ พอดีกำลังหาข้อมูลเทียบอยู่ครับ

ขอบพระคุณมากๆครับ

Comment

• ตอนนี้ในไทยที่ผมเจอมีแค่ DELL U2711, Apple Cinema Display 27", HP Promo ZR2740wราคาก็ประมาณ 2หมื่นกว่าๆ - 32,000อ่ะครับ

แต่ที่เจอในต่างประเทศก็ ASUS VA278Q(2H 2012) Samsung S27A850D,Samsung S27A970 ตัวนี้ยังไม่ออกครับ แล้วไม่รู้จะเข้าไทยเหมือนรุ่นพี่เปล่า (รุ่นS27A850D ไม่เข้าไทยอ่ะ), Hazro HZ27WC พวกนี้ไม่เข้าไทยหรือผมหาไม่เจอไม่รุ้นะ เลยไม่รู้ราคาไทย

Comment

Working...
                                X