overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 19 of 19

Thread: 3D 8600GT VS HIS 2600XT D/4

OverclockZone Member jeanskung's Avatar

Default 3D 8600GT VS HIS 2600XT D/4

2 ตัวเนี่ยถ้าเป็นพี่ๆจาเลือกอ่ะไรดีครับ ในเรื่องของราคาพอๆกัน
    แต่ผมกังวลเรื่องความแรงอ่ะ -*- ทั้งที่ 2600 น่าจะดีก่า เป็นเพราะไดรเวอหรอครับ
    เอาออกมาได้ไม่เต็ม 100 กลัวเสียจัยตอนหลังจังเลยอ่ะ เลือกยากมากมายT^T
    เลือกให้หน่อยสิครับ

OverclockZone Member

เดี่ยวนี้สมาชิกเว็บอายุน้อยๆกันทั้งนั้นเลยแฮะ เลือกไม่ถูกเหมือนกันอ่ะคับ รู้สึกผิดหวังใน 2600 อยู่เล็กน้อย แต่คิดว่าตัว DDR4 มันคงแรงกว่า DDR3 อยู่พอสมควร

OverclockZone Member kingmax's Avatar

เหมือน เน้นเล่นเกม 8600GT จะได้เปรียบกว่าครับ

Moderator Gearhead's Avatar

- ผมเลือก 2600XT ครับ เพราะ ผมมี 88 อยู่แล้วครับ

- ผมเหตุผลของผม กับของท่านเหมือนกันรึเปล่าครับ !?! !?! !?!

ไม่มีอะไรดีสุดครับ ขึ้นอยู่กับว่าท่านจะรับข้อดี ข้อด้อย ของแต่ละตัวได้่รึเปล่าครับ

OverclockZone Member ohm27's Avatar
    บึงกุ่ม ถนนเสรีไทย

เล่นเกมอย่างเดียวไม่เน้นภาพสวยอะไรมากก็ 8600gt แต่ถ้าเน้นเล่นเกม ภาพสวยๆ ดูหนัง 2600xtแต่ความแรงสู้8600gtไมได้นะ

OverclockZone Member นายบุ๊ง's Avatar

ผมเลือก 8600GT นะ

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

จขกท. คงมีความสนใจใน 2600 เป็นทุนเดิมอยู่แล้วอ่ะดิ ....ชอบตัวไหนก็สอยตัวนั้นแหละงับ ข้อดีข้อเสียมันมีกันทั้ง2ตัวแหละ เลือกให้ตรงกับวัตถุประสงค์การใช้งานของตัวเองให้มากที่สุด

OverclockZone Member coppy2327's Avatar

ผมสอย HD2600XT DDR4 มาอยู่ในมือแล้ว
    หาแทบแย่ 800-2200

OverclockZone Member Hokly's Avatar

ผมยังงงเลยครับ ว่าทำไมatiทำออกมาเเบบนี้ ออกมาทีหลัง เเต่ดันเเรงสู้ไม่ได้ ตั้งเเต่amdเข้ามาคุม ผมว่านับวันยิ่งลงเหวครับ เห็นเเล้วเซ็งเเทนครับ

OverclockZone Member jeanskung's Avatar

น่านน่าสิครับพี่ๆ ผมกำลังกลุ้มครับเลือกไม่ถูก -*-
    เหตุผลคือว่าชอบATiอ่ะครับ ชอบเล่นเกมด้วย ภาพสวยก็ชอบ
    เฟมเรต ATi ตกเอะ จะกระตุกไหม นี่เหละครับ เหตุผลที่ตัดสินจัยไม่ถูก
    อาจเพราะผมหลายจัย .... >< ล้อเล่นน่ะ ขอเหตุผลแบบทำให้โน้มน้าวหน่อยงัฟ

ผมก็สนใจ HD2600XT ครับ แต่เล่นเกมแล้วไม่แรง คิดหนักเลย - -"

OverclockZone Member คิม's Avatar

หลายๆท่านซื้อมาเล่นเกมส์อยู่แล้ว 8600GT เป็นคำตอบสุดท้ายตอนนี้ครับ

จริงๆแล้ว 8600GT ดูแรงสุดก็จริงครับ แต่ว่า...
    เปงไปได้ไหมไดรเวอ ATi ยางไม่ลงตัว มีใครพอตอบให้มีความหวังได้ไหมครับ...

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

Quote Originally Posted by jeanskung View Post
    จริงๆแล้ว 8600GT ดูแรงสุดก็จริงครับ แต่ว่า...
    เปงไปได้ไหมไดรเวอ ATi ยางไม่ลงตัว มีใครพอตอบให้มีความหวังได้ไหมครับ...
    คิดขำๆในทางกลับกันนะงับ แล้วถ้าไดร์เวอร์8600GT ยังไม่สมบูรณ์อ่ะ ถ้าตัวใหม่ๆแจ่มๆออกมาจะเป็นงัยเอ๋ย....

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    ทริป เหมืองปิล๊อก (กาญจนบุรี)

เอาความแรงเข้าว่านะครับ ก็คงสู้ 8600GT ไม่ได้
    แต่เรื่องภาพการดูหนัง นี้ ATI ทุกตัวกิน Nvidia ครับ
    ต่อให้ไดร์เวอร์ของ ATI ดีที่สุด ก็ยังสู้ ไดร์เวอร์ (MOD) ของทาง Nvidia ไม่ได้ จ๊ะ
    *เพราะทาง Nvidia เน้นทางเฟรมเรตมากว่าการแสดงสีสรรค์ อะ หิหิหิ คะแนนจึงเยอะจัด

Quote Originally Posted by Hokly View Post
    ผมยังงงเลยครับ ว่าทำไมatiทำออกมาเเบบนี้ ออกมาทีหลัง เเต่ดันเเรงสู้ไม่ได้ ตั้งเเต่amdเข้ามาคุม ผมว่านับวันยิ่งลงเหวครับ เห็นเเล้วเซ็งเเทนครับ
    อันนี้ผมเห็นด้วยทำ CPU ก็สู้ INTEL ไม่ได้พอมาจับการ์ด
    เลยทำ ATi เน่าไปด้วยเลยเซง AMD

OverclockZone Member Zepherous's Avatar

8800Ultra เลย ซื้อทีเดียว ไม่ต้องคิดอะไรอีกเลย ล้วงตังที่แบบหน้ามืดจุกอก

เอ้า ตัดสินๆ ตัวท่านเองอ่ะ ใช้งานไหนมากกว่ากัน มีปัจจัยแวดล้อมอะไรบ้างไหม?
    เอามาเล่นเกมแหลก จับGF8600 ไปเลย ทำงานกับพวกเกมได้เร็วกว่า ชี้มันมาจากชั้นวางซะ การ์ดจอสีเขียว Nvidia...
    ชอบดูหนังนัก ภาพการประมวลผลวิดีโอคมชัด จัดจริง เล่นเกมบ้างนิดหน่อย ไม่เน้นเฟรมมากมาย จับไปเลย HD2600 ของATi

ต่อไป แล้วแต่ท่านแล้ว อย่างผม เล่นเกมแหลก งบก็จำกัด ดูหนังก็แค่เอาว่าดูได้ชัดเจนดี ไม่ต้องคมจัด เพราะจอมันก็เก่าแล้ว (Sony HDM S754 17") จะจับ HD2900 ก็หมดตัง เอาแค่8800GTS มาก็พอใจในทุกการใช้งานแล้ว

OverclockZone Member AthlonFx64's Avatar

8600GT ราคาตอนนี้เท่าไหร่เหรอคับ

ผมเอา HD2600XT เพราะไม่ชอบ nvidia หุหุ

Bookmarks

Bookmarks