Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบว่า ถ้า MB support core2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบว่า ถ้า MB support core2

แต่มันไม่เขียนรุ่น 2140 เลยอ่ะ แต่ทมันเขียนแค่ 4400 6600 อะไรแบบนี้อ่ะ มันจะรองรับกันไหมครับ

แล้วMBรุ่นไหนหรอครับ

Comment

ถ้า Support Core 2 มันก็ควรจะต้อง Support Pentium Dual Core คับ
      เพราะมันก็คือๆกัน แค่ลดแคช กับ FSB

Comment

Originally posted by maxy View Post
        แต่มันไม่เขียนรุ่น 2140 เลยอ่ะ แต่ทมันเขียนแค่ 4400 6600 อะไรแบบนี้อ่ะ มันจะรองรับกันไหมครับ
        ก็บอร์ดที่คุณดูมามานเกิดก่อน E21X0 นี้ครับ เลยไมมีเขียนไว้ E21X0 เพิ่งออกได้2เดือนเอง
        ผมว่าใช้ได้นะ บอร์ดผมยังใส่ได้เลย

Comment

ลองดูดีๆส่วนมากรายซื่อมันจะอยู่ด้านล่างๆ

Comment

ขอบคุณครับ คือว่า ถ้าใส่ รุ่นที่สูงกว่าได้ ก็ใส่รุ่นที่ต่ำกว่าได้ใช้ไหมครับ

ท่านทั้งหลาย ขอบคุณครับ คือว่าตอนนี้ ผมเข้าใจแบบนี้ไปแล้วถูกไม่ถุก บอกด้วยนะครับ

ขอบคุณมากครับ ที่ให้ความรู้ อยากซื้อใหม่ แต่กลัวเปลืองเงิน รอดูท่าทีก่อน เผื่อลดได้อีก

Comment

Working...
            X