Announcement

Collapse
No announcement yet.

ดีเจ ขอเสียงหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดีเจ ขอเสียงหน่อย

ตัดสินใจครับ เปลี่ยนจาก
    X2 3600+
    M2N-E

ไปเป็น
    E6300
    DS 3

ขอความเห็นคนที่เคยใช้บ้างครับ

เหอะๆๆๆ เอาจริงเย๋อพี่ท่าน....

Comment

แรงขึ้น แต่ยังไม่น่าเปลี่ยนนะ สำหรับผมsystemแรกยังโอเคมากๆ

Comment

ชุดสองเล่นเนตแรงขึ้นครับ เพื่อนบอกมา

เหอๆๆๆ

ผมว่าอันแรกยังแรงมากมายสำหรับเกมส์

แหละหลายกิจกรรมสำหรับยูสเซอร์ทั่วไปอย่างเราๆน่ะครับ

นอกจากพี่ DJ จะเน้นทำงานที่ไช้พลังแฝงของ CPU ที่เหมาะกับงานน่ะครับ

Comment

เอาแค่ 3 เหตุผลพอ จริงๆมีเป็น 10 ครับ แต่สำคัญที่สุดคือเรื่องเงิน

เหตุผลง่ายๆที่จะทำให้ไม่ต้องเปลี่ยน
          1.ไม่สนที่จะ Overclock (..ก็ไม่เห็นต้องเปลี่ยน)
          2.ไม่อยากแรงขึ้น ใช้งานพอแล้ว ไม่ได้เดือดร้อนเลยทุกวันนี้จะช้าหรือเร็ว (..ก็ไม่เห็นต้องเปลี่ยน)
          3.อนาคตถ้า phenom 4 core และ am2+ มาเราก้อยังจะใช้ของเดิม (..ก็ไม่เห็นต้องเปลี่ยน)

เหตุผลง่ายๆที่จะทำให้รู้สึกว่าต้องเปลี่ยน
          1.อยาก OC กะเค้ามั่งเว้ย 3600+ ไปไม่ถึงไหน แถม M/B ก้อไฟตัน (อยู่ไม่ได้แล้ว ..ก็เปลี่ยนซะ)
          2.ช้าจริงๆเลยทุกวันนี้ ไม่สะใจ (คิดว่า C2D แรงกว่าและลื่นกว่า ..ก็เปลี่ยนซะ)
          3.Quad Core มาแล้ว ตังเหลืออยากเล่นเว้ย (DS3 เป็น 775 และ Intel ไม่เปลี่ยน Socket เล่นได้ยาว ..ก็เปลี่ยนซะ)

Comment

ตอนนี้ ที่ผมเล็ง E6600 เย็นและประหยัดไฟกว่า P4 640 ส่วนเร็วขึ้นเป็นผลพลลอยได้ นี่แหล่ะที่จะเปลี่ยน

Comment

Working...
            X