Announcement

Collapse
No announcement yet.

ฮาร์ดดิส มีปัญหา(รึเปล่าคะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ฮาร์ดดิส มีปัญหา(รึเปล่าคะ)

คือว่า เกิดปัญหาขึ้นกับ ฮาร์ดดส(รึเปล่า)
    เริ่มจาก . . . ตอนนั้นก็นั่งเล่ม ตามปกติ แล้วจู่ ๆ เครื่องก็เกิดปัญหาที่ เครื่องช้าขึ้นมาซะอย่างนั้น พอหันมาดูตรงเคส ไฟสีแดงฮาร์ดดิส กลับแดงเข้มตลอดเวลา เหมือนมันทำงานหนักมาก เลยทดลอง ลงวินโดว์ใหม่ ก็ปรากฏว่าเป็นเหมือนเดิม แต่ที่แย่หนักกว่านั้นคือ จะลงวินโดว์ใหม่อีกรอบ บูตแผ่นยังไม่ขึ้นเลย ไฟแดงฮาร์ดดิส ก็ขึ้นแดงเข้มเหมือนเดิม เลยสงสัยว่า เกิดปัญหาอะไรขึ้นคะ

ข่วยตอบที ขอบคุณมากคะ

เป็นเหมือนกันเลยอะครับ ของผมวีจีเอการ์ดรวนแฮงค์บ่อยจนพังไปแล่ว ตอนนี้ยังไม่ได้เชคฮาร์ดิสก์เพราะลงไม่ผ่านเหมือนกัน ถ้ายังแก้ไม่ได้ หรือได้อย่างไร บ่ายๆ จะมาตอบอีกที แต่ตอนนี้ 50% ว่าคงจะเสียตามไปด้วย เพราะแสดงอาการไม่ค่อยดีมานานแล้ว ท่านไดวินิจฉัยว่าอย่างไร ผมก็รอฟังอยู่เหมือนกัน

Comment

อุอุ ผมว่าหาอะไร Backup ของไว้ก่อนดีกว่า ดูๆแล้วมันจะไปเมื่อไรไม่รู้ . .

Comment

มัน บูตเข้าวินโดว์ไม่ได้แล้วคะ ตอนนี้ Y^Y

เสียดายเพลงมาก

Comment

ไม่ได้แบ่งเก็บไว้คนละพาร์ทิชั่นหรือครับ ถ้าแบ่งเก็บไว้ยังไม่ได้ฟอร์แมทก็ยังอยู่ หาเครื่องอื่นเสียบดูแล้วก็แบกอัพไว้ครับ

เคสของผมฮาร์ดิสก็ไว้ใจไม่ได้แล้ว แต่ผมมีแบกอัพข้อมูลไว้ไว้หลายที่ (เป็นแลนในบ้าน) อีกอย่าง พวก MyDocument อะไรนี่ก็สั่งแพทไปไว้ที่ตัวพาร์ทิชั่นแบกอัพ แล้วก็ใส่แผ่นไว้ด้วย ตอนนี้ตัวที่มีปัญหาก็ใช้ฮาร์ดิสก์ที่สำรองไว้มาลาก ให้มันเป็น slave ไป (หมดประกันแล้ว.. เฮ้อ)

Comment

Working...
          X