Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยจัดให้ที่ครับ (ถามเพื่อมือใหม่เลยครับ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยจัดให้ที่ครับ (ถามเพื่อมือใหม่เลยครับ)

• ใช้ c2d 6320 mb p5w dh duluex พัดลม หน้า 12นิ้ว 2 ตัว เป่าข้าง( ผ่านการโมดิฟายทำฝาใสเจาะติดพัดลมหน้า12 ลมเป่าเข้าข้างในครับ (ราคาตัวละ 100ที่มีสี 4สีครับ)) พัดผมอีกตัวที่แถมมากับเคสหน้า 12 อยู่ข้างหลังเป่าเข้าเหมือนกัน ลมมันจะออกข้างหน้าทางเดียว คือเจาะข้างหน้าแล้วครับแต่ยังไม่ติดพัดลมเห้นมันเย็นดี เคส จีวิว ตัวธรรมดาครับ
    • ขอถามหน่อยครับ
    • 1.ถามหน่อยครับ ว่าจะทำไงให้มันเย็น สัก 24-28 องศา (เคยทำได้ครับเวลาเปิดแอร์25องศาเท่าอุณภูมิห้องเลย
    • 2.แล้ววิธีจัดทางเดิน ลมทำไงครับ คืออยากรู้ ว่าจะจัดทางเดินลมในเคสให้มีประสิทธิภาพทำไง ที่จัดอยู่โอเคไหมแต่เป่าเข้าอย่างเดียวจี้ฝุ้นจะกองข้างในใหม่ครับ ห้องมีขี้ฝุ่นพอสมครว ว่าจะเปลี่ยนฝาข้างไปใส่แบบทึบไม่มีพัดผมแทนจะดีไหมครับหรือว่าาแบบเดิมดีกว่า
    • 3. ทำไงให้เสียง ลดลดงจากเดิมครับ พัดลมยี้ห้ออะไรเงียบๆบ้าง ( เอาแบบไม่มีไฟนะครับกลางคืนลำคาณแสงไฟเวลานอนแล้วเปิดบิท )
    • 4. ถ้าเปลี่ยนพัดผม cpu มันจะช่วยลดเสียงได้ไหม เปลี่ยนแล้วควรใช้ของอะไรดีครับ ขอแบบเงียบๆติดตั้งไม่อยากมาก สวยหน่อยได้แบบเปิดปิดไฟตามสั้งได้จะดีมากเลยครับ เอามาใส่เคส จีวิวได้โดยไม่ติด ที่สำคัญขอแบบเงียบๆไม่มีไฟ แต่ใจจริงอยากได้ เอซัส ไนท์ อยุ่มันสวยดี
    • อย่างไรรบกวนหน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ
    • รูปองศานะปัจจุบัน
    Last edited by sync713n; 22 Jul 2007, 01:47:16.

1. เปลี่ยนซิงค์ CPU ใหม่ (ตัวใหนก็รอท่านต่อไป อะ หิหิหิ) แล้วแต่ความชอบ
    2.ควรจัดไม่ให้สายไฟบังทางลม เข้า/ออก นะ มีฝุ่นเป็นเรื่องธรรมดาเป่าบ่อยๆ ก็ OK ละ มีพัดลมน่าจะเย็นกว่ามั้ง นะ ทนเสียงเอาหน่อยเพื่อความเย็น
    3.ถ้าอยากให้เสียงลดลมก็คงต้องซื้อพัดลมรอบต่ำมาใส่ นะ
    4.แน่นอนลดลงทันตาเห็นเลย เอารอบต่ำๆ ใว้ (ดูที่ข้อ 1) แล้วแต่ความชอบ

Comment

ช่วยที่ครับผม

Comment

Working...
      X