Announcement

Collapse
No announcement yet.

PSU 460w กับ 8800gts

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PSU 460w กับ 8800gts

คอมมันวูบอ่ะครับ

เกี่ยวกับ การเปิด-ปิด ระบบ cool 'n' quite รึป่าวครับ

amd x2 4600+
    m2n-e sli
    hdd 250gb
    ram 1gb/667*2
    8800gts 320
    dvd rewriter
    psu enermax 460w

ไฟไม่พอหรอครับ ผม งง มากเลย เมื่อคืน ลองเปิด ตลอด ไม่เป็นไร มาเช้านี้เริ่ม วูบ

Ps.เพิ่งซื้อมาเมื่อวานอ่ะครับ ก็เลยอยากลองให้รู้ไปเลยว่า ตรงไหนยังไม่ สมบูรณ์จะได้รีบไปเปลี่ยน

วูบไง เอาให้ระเอียดหน่อยซิครับ

Comment

ไม่ทราบเป็น PSU ของ Enermax 460 ใช่หรือเปล่าครับ ถ้าใช่ก็ไม่พอครับ ต้องมีอย่างน้อย 550 วัตต์ ขึ้นไป
      8800GTS ต้อง การ 26A-12V ครับ - Enermax 460 จ่ายได้ 35A-12V แต่ต้องใช้ร่วมกับอุปกรณ์อื่นๆ จึงทำให้เกิดอาการวูป เคยลองใช้แล้วครับ เลยต้องไปใช้ liberty 500w ถึงจะได้ครับ

Comment

Originally posted by Disablez View Post
        คอมมันวูบอ่ะครับ

เกี่ยวกับ การเปิด-ปิด ระบบ cool 'n' quite รึป่าวครับ

amd x2 4600+
        m2n-e sli
        hdd 250gb
        ram 1gb/667*2
        8800gts 320
        dvd rewriter
        psu enermax 460w

ไฟไม่พอหรอครับ ผม งง มากเลย เมื่อคืน ลองเปิด ตลอด ไม่เป็นไร มาเช้านี้เริ่ม วูบ

Ps.เพิ่งซื้อมาเมื่อวานอ่ะครับ ก็เลยอยากลองให้รู้ไปเลยว่า ตรงไหนยังไม่ สมบูรณ์จะได้รีบไปเปลี่ยน

ถ้า SYSTEM แค่นั้น PSU พอแน่นอครับ บางทานใช้ DELUX 450W ยังพอเลย
        ถ้า PSU ไม่เดี้ยง นะ หุหุหุ

Comment

Originally posted by sonicm View Post
          ไม่ทราบเป็น PSU ของ Enermax 460 ใช่หรือเปล่าครับ ถ้าใช่ก็ไม่พอครับ ต้องมีอย่างน้อย 550 วัตต์ ขึ้นไป
          8800GTS ต้อง การ 26A-12V ครับ - Enermax 460 จ่ายได้ 35A-12V แต่ต้องใช้ร่วมกับอุปกรณ์อื่นๆ จึงทำให้เกิดอาการวูป เคยลองใช้แล้วครับ เลยต้องไปใช้ liberty 500w ถึงจะได้ครับ
          มากไปครับ ผม ใช้CoolerMaster Real power450w ยังเหลือๆเลยครับ 450w พอ100%

เจ้าของกระทู้ใช้460w พอแน่ๆ อีกอย่างอาการวูบมันคืออะไร อธิบาย รายระเอียดด้วยครับ เพื่อง่ายต่อคนที่มาตอบครับ

Comment

Originally posted by sonicm View Post
            สเปคคอมพ์ผมก็ใกล้เคียงกับเครื่องนี้ ยังใช้ได้ปกติครับ
            AMD Athlon X2 3800+ @ 2.4 GHz เปิด Cool & Quiet ด้วย
            ASUS M2N-E
            ASUS EN8800GTS 320 MB
            ASUS dvd writer
            Creative SB live! 5.1 SE
            Seagate 160 GB SATA2
            Corsair Value select 2*1GB 667 MHz
            พัดลม 12 cm 2 ตัว และ 8 cm อีก 1 ตัว
            Enermax 460 W 1 fan
            Last edited by Pat_CSSU; 22 Jul 2007, 16:01:36.

Comment

Originally posted by wikorn View Post
              วูบไง เอาให้ระเอียดหน่อยซิครับ

ก็เล่นอยู่ดีๆ ก็ พรึ่บ ดับไปซะอย่างงั้น

บูธ วินโดว์ ก็ปกตินะครับ คล้ายๆ อาการที่เล่นๆอยู่ แล้วมีคนมา ดึงปลั๊กออก อ่ะครับ

Ps.อธิบายได้ประมาณนี้แหละครับ

Comment

เช็คไปในใบออสครับ ว่านิ่งใหม ถ้าตกอย่างแรง แบบ ขึ้นๆลงๆ เอาไปเครมครับ

ผมยังเอาหัวเป็นประกัน ENERMAX 460W เหลือๆกับสเปคคุณ
                Last edited by wikorn; 23 Jul 2007, 08:41:21.

Comment

460w เหลือๆครับใช้อยู่ กับ 8800
                  บางที่ psu อาจเสียครับ
                  ตอนผมซื้อคอม enermax เสียตั้งแต่แกะกล่องเลย

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                    เช็คไปในใบออสครับ ว่านิ่งใหม ถ้าตกอย่างแรง แบบ ขึ้นๆลงๆ เอาไปเครมครับ

ผมยังเอาหัวเป็นประกัน ENERMAX 460W เหลือๆกับสเปคคุณ

เชคตรงไหน ยังไงครับ แบบว่า ไม่เป็น รบกวนทีครับ

Comment

ดันขึ้นไป รอ ท่านผู้รู้

Comment

อ่านคู่มือของเมนบอร์ดครับ แล้วจะรู้วิธีการเข้าไบออส

Comment

ยกไปที่ร้านก้อได้นิครับ ประกันเหลืออีกยาวไกล

Comment

Originally posted by panpan182 View Post
                            ยกไปที่ร้านก้อได้นิครับ ประกันเหลืออีกยาวไกล
                            ถ้าไม่ค่อยถนัดก็ยกไปที่ร้านอีกเสียงครับ

Comment

Working...
                            X