Announcement

Collapse
No announcement yet.

บอร์ดรุ่นALiveNF6G-VSTAกับรุ่นAM2NF6G-VSTA

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บอร์ดรุ่นALiveNF6G-VSTAกับรุ่นAM2NF6G-VSTA

อยากทราบว่าบอร์ด2รุ่นนี้ตัวไหนดีกว่ากันครับ แล้วตัวไหนสามารถClockได้ละเอียดกว่ากัน ขอบคุณครับ

เห็นเขาเล่นตัวนี้กัยเยอะครับ ALiveNF6G-VSTA ปรับ oc เสถียรที่ 2.4 มั้ง
    กับ x2 3600

Comment

ALiveNF6G-VSTA ถูกผลิตมาแทน AM2NF6G-VSTA ครับ

Comment

รุ่นAM2NF6G-VSTA
        ผมไช้กับ3800x2 เสถียรที่2.5 ครับ
        (แต่vgaผมมันวิ่งได้แค่8xเอง pci e16x มีวิธีไห้มันวิ่งเต็มไหมนี่)

Comment

AM2NF6G-VSTA ผสมกับ X2 3600+ (65nm)
          ของผมมันผิดปกติ ง่ะ !!! @ FSB:371 (2.96Ghz)

Comment

Originally posted by Friday~13rd View Post
            AM2NF6G-VSTA ผสมกับ X2 3600+ (65nm)
            ของผมมันผิดปกติ ง่ะ !!! @ FSB:371 (2.96Ghz)

CPUร้อน 34 เองใช้ซิงค์ตัวไหนหรือว่าต่อระบบน้ำครับเนี้ย ถึงได้เย็นดีจัง เดิมๆมันก้อ 40 หล่ะร้อนจนไม่กล้า OC เลย

Comment

ครับขอบคุณทุกๆความเห็นน๊าคับ

Comment

Working...
              X