Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยสอนตั้งค่า Avivo การ์ดจอ ATI หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยสอนตั้งค่า Avivo การ์ดจอ ATI หน่อยครับ

ช่วยสอนตั้งค่า Avivo การ์ดจอ ATI หน่อยครับ ที่มันต้องใช้โปรแกรม Decoder กับ PowerDVD แล้วมันจะใช้ การ์ดจอประมวลผลแทน CPU ที่มันจะทำให้ดูหนังภาพสวยกว่าอะ ทำยังไงมั่งอะครับ

ก็ติกที่optionของ powerdvd ว่าใช้avivo แค่นั้นแหละครับ สีสัน ก้setในdiverเลย

Comment

ก็ติกที่optionของ powerdvd ว่าใช้avivo
      Powerdvd ของผมไม่เห็นมีเลยอะ มันอยู่ตรงไหนอะครับ

Comment

Originally posted by kramer View Post
        Powerdvd ของผมไม่เห็นมีเลยอะ มันอยู่ตรงไหนอะครับ
        http://forums.overclockzone.com/foru...t=78703&page=2

Comment

ของผมมันมีแค่คำว่า Enable hardware acceleration เฉยๆอะ ไม่มีคำว่า ATI Avivo อะ

Comment

Originally posted by kramer View Post
            ของผมมันมีแค่คำว่า Enable hardware acceleration เฉยๆอะ ไม่มีคำว่า ATI Avivo อะ
            ตั้งได้ครับ

Comment

แล้วมันต้องลง Cyberlink H.264 มั้ยอะครับ ลงแล้วมันจะดีกว่าเดิมมั้ยอะ อยากได้แบบ เวอชั่นเต็มออะ

Comment

http://www.google.com/translate?u=ht...&hl=th&ie=UTF8

Comment

แล้วมันต้องลง Cyberlink H.264 มั้ยอะครับ ลงแล้วมันจะดีกว่าเดิมมั้ยอะ อยากได้แบบ เวอชั่นเต็มออะ
                  ...

PowerDVD 7.0.2911

ผมจะลบ 1234 พรุ่งนี้ตอนเย็นๆนะครับ หลังจากนี้ ถ้าท่านใดต้องการ รบกวนให้ท่าน kramer ส่งให้นะครับ

Comment

เทพจริงๆ ท่าน Gearhead ขอบคุณนะครับ

Comment

แวะเข้ามาดูครับ

Comment

ขอบคุณท่าน Gear ครับ ช่วยได้มากเลย

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
                          ตั้งได้ครับ
                          ไม่ทราบว่าตั้งยังไงครับ ผมก็มีแค่ Enable hardware acceleration เหมือนกันครับ ไม่มีวงเล็บว่า Avivo ติ๊กแล้ว แต่ว่า CPU ก็ยัง peak ตลอดเหมือนกันครับ
                          ใช้ PowerDVD 7.3 Deluxe
                          ไม่ทราบว่ายังต้องปรับอะไรอีกรึเปล่าครับ?

Comment

CPU peak เลยเรอะ ดูไรอ่ะงับ

Comment

Originally posted by mooh View Post
                              CPU peak เลยเรอะ ดูไรอ่ะงับ
                              ก็พวก h264 หรือไม่ก็ 720p อ่ะครับ

อัพเดทหน่อย ไฟล์เดียวกัน รันบน nb ของ ออฟฟิศ Core Duo 1.83 Ghz การ์ดจอ Intel 945
                              CPU ไม่เกิน 30%

Core2Duo 6300@1.83 ไม่เกิน 20%
                              ที่ออฟฟิศใช้ Window media นะครับ

อืมมมม พวก 2 Core มันแรงอย่างนี้นี่เอง

เครื่องผมที่ CPU peak นี่ Barton@3200 นะครับ
                              Last edited by Spitfire; 23 Jul 2007, 11:50:08.

Comment

Working...
                              X