Announcement

Collapse
No announcement yet.

+++ โอ้จอร์จ 8800GTS คู่กับ E4300@3.0Ghz เล่น DIRT มีสะดุดด้วย +++

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• +++ โอ้จอร์จ 8800GTS คู่กับ E4300@3.0Ghz เล่น DIRT มีสะดุดด้วย +++

อะไรจะปานนั้น จับเฟรมเรทดูตอนเล่นก็เกิน 30 อยู่ตลอด แสดงว่าแรมไม่พอซะแล้ว (1440*900, AA4X) แต่ไม่เป็นไร นานๆจะเป็นที เป็นก็สะดุดนิดเดียวพอให้รู้สึก 555+

ลองลดเหลือ AA2x จิครับ ลื่นขึ้นเยอะคับ

Comment

Ram เท่าไหร่ละท่าน

Comment

ผมว่าไม่ได้เป็นที่แรมคับ เป็นที CPU เพราะว่า เกมส์ ทำงานแค่ 1core เองน่ะ
        cpu ทำงานไม่ทันคับ ผมก็เป็น เกมส์ที่ทำงานเพียง 1คอร์ ผมเล่นกระตุกทุกเกมส์เลยคับ นิดๆหน่อยๆ
        ตอนนี้ส่วนมาก ถ้ามีคนซื้อมาเล่นเกมส์ ผมแนะนำ X2 3600+ ขึ้นไปคับ ลื่นกว่า C2D มากมายแน่นอน ในการเล่นเกมส์

Comment

Originally posted by Poomsan View Post
          ผมว่าไม่ได้เป็นที่แรมคับ เป็นที CPU เพราะว่า เกมส์ ทำงานแค่ 1core เองน่ะ
          cpu ทำงานไม่ทันคับ ผมก็เป็น เกมส์ที่ทำงานเพียง 1คอร์ ผมเล่นกระตุกทุกเกมส์เลยคับ นิดๆหน่อยๆ
          ตอนนี้ส่วนมาก ถ้ามีคนซื้อมาเล่นเกมส์ ผมแนะนำ X2 3600+ ขึ้นไปคับ ลื่นกว่า C2D มากมายแน่นอน ในการเล่นเกมส์
          X2 3600+ ลื่นกว่า E6300 เหรอคับเนี่ย หืมม ฟามรู้ใหม่

Comment

แต่ผมก็ลื่นครับ แต่ไม่ได้ปรับสุดนะครับ เพราะ ปรับไม่ได้ ^^
            สเปค
            939 x2 3800+@2.65
            2G
            88 640 621/1000

setting on
            1680*1050
            Overall Detail Level:Custom
            Multisampling:4X
            Wind Effects:On
            Shadows:Medium

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
              แต่ผมก็ลื่นครับ แต่ไม่ได้ปรับสุดนะครับ เพราะ ปรับไม่ได้ ^^
              สเปค
              939 x2 3800+@2.65
              2G
              88 640 621/1000

setting on
              1680*1050
              Overall Detail Level:Custom
              Multisampling:4X
              Wind Effects:On
              Shadows:Medium

ว้าาา พี่หัวเกียใช้939ด้วยเหอ คริกๆ ของผม3000+@2.6 venice คู่กะa8n-e

Comment

Originally posted by Mazzard View Post
                X2 3600+ ลื่นกว่า E6300 เหรอคับเนี่ย หืมม ฟามรู้ใหม่
                ลื่นกว่าคับ ถ้าเล่นเกมส์ ถ้าไม่เชื่อลองดูได้คับ ผมประกอบคอมให้เพื่อนมาหลายเครื่องละ
                X2 xxxx+ ลื่นกว่า Exxxx แน่นอนคับยืนยัน ขอย้ำนะคับ ว่า เล่นเกมส์

ปล. แต่เฉพาะเกมส์ที่ไม่ซัพพอร์ต 2 core นะคับ

ส่วนเกมส์ที่ support ยังออกมาไม่มาก ไม่สามารถยืนยันได้ ได้ว่า AMD หรือ Intel แรงกว่า
                แต่เกมส์ที่ผมลองตอนนี้ เมื่อทำงาน 2core ... Intel ทำได้ดีไม่มีกระตุกแม้แต่น้อยเลยคับ เช่น Lost Planet หรือ Command 3 ที่ผมเล่นน่ะนะ

Comment

Working...
                X