Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหาเรื่องการไรท์แผ่นครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหาเรื่องการไรท์แผ่นครับ

มีปัญหารบกวนนิดหน่อยครับ คือเดี๋ยวนี้แผ่นCDเพลงใหม่ๆ มันเล่นกับWinampหรือITUNEไม่ได้้
    ในCDเพลงมันจะมีโปรแกรมเล่นเพลงมาในตัวเลย WinampหรือITUNEจะมองไม่เห็นไฟล์Audio
    ในแผ่น
    แล้วเวลาไรท์ คือผมจะไรท์แค่บางเพลงเอาไปฟัง โปรแกรมNeroก็มองไม่เห็นไฟล์Audioอีก มีวิธีแก้ไขมั้ยครับ จริงๆมันไม่ถูกกฎหมายอยู่ แต่อยากไรท์แค่บางเพลงเอาไปฟังในรถ ประมาณว่าทำเป็นอัลบั้มส่วนตัว ไม่ได้เอาไปทำขายครับ

ใครมีความรู้ขอคำแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณครับ

ลองใช้เมนู Rip CD ของ Jetaudio ก็ได้งับ แกะออกมาเป็น .mp3 ก่อน แล้วค่อยไรท์....

Comment

Originally posted by dears View Post
      ลองใช้เมนู Rip CD ของ Jetaudio ก็ได้งับ แกะออกมาเป็น .mp3 ก่อน แล้วค่อยไรท์....
      ลองแล้วครับ แต่เป็นโปรแกรมAcutica MP3 มันยังRipออกมาไม่ได้เลยครับ มันมองไม่เห็นไรเลย
      สงสัยไม่มีทางแล้วมั้ง

Comment

ลองใช้ Rip ของ Windows Media Player ดูรึยังครับ

Comment

ปัญหาเยอะนะครับ

Comment

Working...
          X