Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำ SLI ดีมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำ SLI ดีมั้ยครับ

ทำ SLI หรือ CF ประสิทธิภาพสูงขึ้นมากมั้ยครับ
    คือ ผมจะซื้อคอมใหม่นะครับกำลังชั่งใจว่า จะซื้อ 8800GTS 320 mb มาทำ SLI
    หรือ 8800GTS 640 mb 1 ตัวดี

ถ้าจะซื้ออย่างที่ว่าลองซื้อ HD2900XT มาเล่นเลยดีกว่ามะ

Comment

8800GTS SLI < 8800GTX OC@ ULTRA ครับ เสียงเงิน พอๆกัน ใช้ไฟน้อยกว่าด้วยครับ

Comment

8800GTX ดีกว่าครับ แรงกว่า

Comment

มีงบขนาดนั้น ซื้อตัวใหญ่สุดเท่าที่งบจะมีเลยครับ

SLI เกมส์ยังไม่ Support เต็มที่ครับ ซื้อมาก็สู้ตัวใหญ่ๆ ตัวเดียวไม่ได้ครัีบ Confirm !!!

Comment

ซื้อ HD2900XT มาเล่นเลย.....ดี

Comment

มีงบขนาดนี้ เอา8800GTXไปเลยก็ดีคับ

Comment

งั้นขอแจม จขกท. ถามเพิ่มหน่อยนะครับ

ถ้าเกิดผมมี 7900gs อยู่ตัวแล้ว หามา SLI เพิ่มจะ work ไหมครับ

3200+@2.7 Ram DDR 512*2@270 DFI Lanparty Ultra-d (โม sli) 7900gs Enermax 460w

Comment

งั้นผมซื้อการ์ดจอตัวเดียวแล้วกันนะครับ
                  เออ HD2900XT ยังมีปัญหากับไดรเวอร์มั้ยครับ
                  แล้ว จะเอาอะไรดีระหว่าง 8800gts 640 mb กับ 2900 xt

Comment

2900xt แรงกว่าครับ ราคาพอกัน

Comment

Originally posted by nong_f View Post
                      ถ้าจะซื้ออย่างที่ว่าลองซื้อ HD2900XT มาเล่นเลยดีกว่ามะ
                      ตามนั้น

Comment

เทคโนโลยี SLi กับ Crossfire ออกมานี้ไม่เห็นค่อยเอามาใช้จริงกันเลยนะครับ นอกจากความแรงที่เพิ่มขึ้นไม่มากแล้ว ยังไม่คุ้มกับเงินที่จ่ายไปอีกด้วย เป็นเทคโนโลยีในความคิดจริง ๆ เลย

Comment

EN8500GT กับ ASUS P5LD2 SE ว่าจะเพิ่ม SLI จาได้หรือป่าวอ่ะครับพี่น้องครับ

Comment

Working...
                          X