Announcement

Collapse
No announcement yet.

แผ่น DVD

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แผ่น DVD

แผ่น DVD ของ PRINCO มันเน่ามากเลยช่ายปะครับ เซงๆ lite อยู่ ERROR เฉยเลยครับ(หลายแผ่นเลยครับ) ทั้งที่มันอ่านแผ่นยี่ห้ออื่น ไม่เห็นมีปัญหาเลยครับ บางทีก็เลือก speed ในการไลท์ก็ไม่ได้ครับ บางแผ่นก็เลือกได้ งงครับ ตกลงมันน่าจะเป็นที่ drive หรือ แผ่นครับ

1. ไช้แผ่นยี่ห้ออื่นไรท์ดูครับ
    2. ยืม DVD-RW ของเพื่อนมาไร้แผ่นที่มีปัญหาดูก่อน

แค่นี้ผมว่าน่าจะรู้สาเหตุได้แล้วครับ

Comment

ผมใช้ Verbatim แพงแต่ดี write ได้สูงสุด 18x แต่ดูกับเครื่องเล่นไม่ได้ 55
      KONCO ดีพอใช้ครับ ไม่เคย write เสีย ราคาหลอดละ 420 มั๊งที่พันทิพ
      แต่ครั้งล่าสุดไป Zeer ไปหา Konco ไม่มีขายเลย เลยได้ SMARTBUY ของไต้หวันมา
      มี web ด้วย write ไปเกือบ 10 แผ่นแล้วไม่มีปัญหาครับ เอามาดูกับเครื่อง DVD ก็ไม่กระตุก
      ราคา 390 ต่อหลอด ส่วน PRINCO นี่เห็นมานานแล้ว พันทิพขายหลอดละ 320 เอง
      แต่ไม่เคยกล้าซื้อ

Comment

Working...
      X