Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครพอมีวิธีโม PSU ให้ใช้คู่กันได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครพอมีวิธีโม PSU ให้ใช้คู่กันได้ครับ

เคยเห็นผ่านๆๆตา มาว่าเคยมีกระทู้แบบนี้ หรือบทความแบบนี้

แต่หาไม่เจอ (อ่านมานานมากแล้ว) เผอิญตอนนี้ต้องการจะลอง SLI ดู แต่กลัวว่า Enermax 460w มันจะจ่ายไฟไม่พอ + เผอิญมี PSU 350w อีกตัว เลยอยากหาวิธีมาโมดูเพื่อจะได้จ่ายไฟเข้ากับ VGA ตรงๆๆ อย่างเดียว

ปล. SLI 7900gs work ไหมครับ ตอนนี้ใช้ 939 อยู่ 3200+@2.7 512*2@270 Lanparty Ultra D(่ช่วยหาวิธีโม sli ให้ด้วยนะครับ คุ้นๆๆว่ายังมีบทความอยู่) 7900gs

ถามต่ออีกสักหน่อยครับ เผอิญซื้อ M/B มือ2 มา ดูจาก void น่าจะหมดประกันแล้ว อยากถามว่า m/b ตัวนี้ออกมา 2ปี แล้วหรือครับ ปรกติเห็นทีขายๆๆกันมักจะมีประกันแถวๆๆ 1ปี

ขอบคุณมากครับ

น่าจะยังไม่หมดนะครับ แต่ก็น่าจะใกล้หมดแล้ว

โม SLI ตามนี้นะครับ http://www.anandtech.com/cpuchipsets...spx?i=2322&p=2

สำหรับว่า SLI เวิคมั้ย ส่วนตัวผมว่าประสิทธิภาพไม่น่าประทับใจครับ การ SLI ถ้ามีเงินสักก้อน ลงทุนซื้อการ์ดซีรียส์ 8 ดีดีอีกสักใบเลยดีกว่า พวก 8800GTS 320 อะไรพวกนี้อ่ะครับ แต่ถ้ามีการ์ด 7900GS เหลือใช้อยู่าแล้ว เอา มา SLI ก็โอเคครับ

สำหรับวิธีต่อ PSU สองตัว

http://www.overclockzone.com/pod/Tri...Umod/index.htm น่าจะประมาณนี้นะครับ
    Last edited by Northbridge; 23 Jul 2007, 18:47:32.

Comment

ENERMAX 460W กับ 790GS 2ตัว ทำงานได้ครับ

Comment

power ตัวนึง ต่อ Hdd กับ dvd-rw ครับ

อีกตัวนึงต่อ เมนบอร์ด vga

ให้มันแยกกันเด็ดขาดครับ

อย่า.... เอา psu ตัวเสริม ต่อไฟเข้า vga เชียวนะครับ

เพราะไฟจาก psu ตัวหลัก(ที่เสียบเมนบอร์ด) และไฟจาก psu ตัวที่ 2 มันจะมาช็อตกันตรง Slot pci-ex ครับ อาจจะพังทั้งการ์ดจอ ทั้งเมนบอร์ด

สรุป ใช้ psu ตัวเดียว ดีที่สุดครับ

Comment

ขอบคุณท่านทั้งหลายครับ

Comment

Originally posted by BalZeBuB View Post
            power ตัวนึง ต่อ Hdd กับ dvd-rw ครับ

อีกตัวนึงต่อ เมนบอร์ด vga

ให้มันแยกกันเด็ดขาดครับ

อย่า.... เอา psu ตัวเสริม ต่อไฟเข้า vga เชียวนะครับ

เพราะไฟจาก psu ตัวหลัก(ที่เสียบเมนบอร์ด) และไฟจาก psu ตัวที่ 2 มันจะมาช็อตกันตรง Slot pci-ex ครับ อาจจะพังทั้งการ์ดจอ ทั้งเมนบอร์ด

สรุป ใช้ psu ตัวเดียว ดีที่สุดครับ
            ช๊อตใงครับ อธิบายเพื่อเป็นความรู้หน่อยครับ

Comment

Working...
            X