Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไม่ได้เสีย แต่อาการแบบนี้... ส่งเครมได้ไหมครับ ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไม่ได้เสีย แต่อาการแบบนี้... ส่งเครมได้ไหมครับ ?

Wireless LAN USB Adapter - Edimax รุ่น EW-7318USg มีเสา 4dBi เรื่องมีอยู่ว่า...
    ผมกับเพื่อนซื้อมาเหมือนกัน ใช้งานได้ทั้งสองตัว แต่ผมเริ่มสังเกตุว่าตัวที่ผมใช้หลุดบ่อยกว่า
    จึงได้ทดลองสลับกันใช้ สรุปได้ว่า...ตัวของเพื่อนแทบไม่หลุดเลย และรับสัญญาณได้ดีกว่า
    (ทดสอบจากคอมเครื่องเดียวกัน ตั้งอยู่ที่เดียวกัน และทดลองสลับไปสลับมาหลายครั้งครับ)

จากสาเหตุนี้เราสามารถส่งเครมได้ไหมครับ ? และจะได้ตัวใหม่รึเปล่าครับ ?
    ถ้าเครมได้ จะได้ของทันทีเลยมั้ยครับ ? รู้สึกว่าศูนย์จะอยู่ที่ฟอร์จูน แต่ไม่ทราบว่าชั้นอะไรครับ ?

รบกวนด้วยครับ... ขอบคุณมากครับ ^o^

ตีหน้าเศร้าเล่าความเท็จ ไปอะ อาจจะเคลมได้
    ถ้ามีของน่าจะได้ตัวใหม่ (วนซ่อม)
    ถ้าไม่มีของ รอนานนนนน (ของเรานั้นละ)

Comment

ตามนั้นครับ

Comment

ผมเอาไปเครมเรียบร้อยแล้วครับ ทางศูนย์ก็เอาไปลองๆ แล้วเค้าก็บอกว่าไม่ได้เสีย
        แต่เค้าบอกว่าเพื่อความสบายใจของลูกค้า เค้าเปลี่ยนตัวใหม่มาให้เลยครับ บริการดีใช้ได้เลยทีเดียว

ขอบคุณทุกท่านครับ

Comment

บริการดีจริงๆ เข้าใจความรู้สึกของลูกค้า

Comment

นี่แหละครับ ที่เรียกว่า การบริการ

Comment

บริการดีจัง

Comment

เยี่ยมมาก นานๆศูนย์บริการจะได้คำชม
                ลูกค้าคือพระเจ้าอย่างแท้จริง

Comment

ของเขาดีจริงๆ

Comment

ประกันที่ไหนแฉด้วยจะได้ไปใช้บริการ ผมเพิ่งไป chin มา เอาหูฟังบลูทรูดไปเครมมา หลังจากพูดดังมั่งไม่ดังมั่ง หลังจากดูๆสินค้ากับวอยแล้วก็หยิบกล่องใหม่มาให้เซนชื่อกลับบ้าน

มันยอดมากเลย ไปหูฟังกับอแดปเตอร์กลับมาให้กล่อง+ของครบมาเลยทีเดียวเชียว

Comment

Originally posted by เจ้าหมูอู๊ด. View Post
                      ผมเอาไปเครมเรียบร้อยแล้วครับ ทางศูนย์ก็เอาไปลองๆ แล้วเค้าก็บอกว่าไม่ได้เสีย
                      แต่เค้าบอกว่าเพื่อความสบายใจของลูกค้า เค้าเปลี่ยนตัวใหม่มาให้เลยครับ บริการดีใช้ได้เลยทีเดียว

อ่านแล้วน่าประทับใจมากครับ เรื่องดีๆแบบนี้ต้องบอกต่อ

Comment

ลองเทสดู แล้วถ้ามั่นใจว่า ปัญหา เกิดจากอุปกรณ์ที่ว่าจริงๆ ก็ลองเอาไปเคลมดู แล้วก็บอกอาการเค้าไปตรงๆ เค้าอาจจะมีวิธีการ setup เพื่อแก้ปัญหาได้ แต่ถ้าไม่ได้ ก็ลองคุยกับเค้าดูว่า เค้าจะช่วยแก้ปัญหาอะไรให้เราได้บ้าง

ปล.เมื่อก่อนผมก็ไป ตีหน้าเศร้า เล่าความเท็จ บ่อย แต่เด๋วนี้พอเคลมของบ่อยๆ ผู้รู้สึกว่า บริษัทประกัน เค้าอยากให้เราพูดความจริงมากกว่านะครับ (พอเวลาเราไปตอแหล เหมือนมันจะรู้ แล้วอยากจะบริการคนที่พูดความจริงมากกว่า)

Comment

^
                          ^
                          ^อย่าบอ่ยสิท่าน 555555

Comment

Originally posted by เจ้าหมูอู๊ด. View Post

เหมือนกันเลยตอนไปเคลม keyboard microsoft ที่ a&l คือ ปุ่มมันกดติดบ้างไม่ติดบ้าง แต่พอช่างเอาไปลองปรากฎว่ามันใช้ได้ แต่เค้าก้ให้เคลม

Comment

Working...
                            X