Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับพี่น้อง งงอย่างแรงเลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับพี่น้อง งงอย่างแรงเลย

คือผมoverclock ไปแล้วครับรันอะไรผ่านหมดไดด้ผลดีเลยแต่ งง ตรงที่ปิดเครื่องแล้วพอเปิดขึ้นมาเครื่องจะrestartเองงับซัก2-3รอบแล้วเครื่องก้อบูทได้ปกติแต่มันก้อคืนค่าbiosเองกลับคืนเลยงับboard asrock am2nf6g-vsta อ่อผมเคยclockเกินบูทไม่ขึ้นทีนึงแล้วก้อเคลียbiosหลังจากนั้นอาการนี้ก้อมาตลอดเลยงับ

ลองถอดถ่านbiosดูสิครับ ไม่ก็ย้ายJumperดู

Comment

สังสัย ไฟล์วินโดวส์เดี้ยงไปแล้ว

Comment

ระวังมันงอนนะครับ อิอิ

Comment

เอา Asrock มา Clock ผมก็ไม่เห็นด้วยอยู่แล้วอะ มันลากไม่ค่อยขึ้นครับ

ขึ้นแล้วไม่ค่อยเสถียรอะ

Comment

เคยถอดถ่าน bios ทิ้งไว้เปงชั่วโมงเเล่วมะหายอ่อแล้วก้อwindowsตั้งแต่เปงผมลงใหม่หลายรอบแล่วเอิ๊กๆมะหาย^^

Comment

ดันๆเผื่อผู้รู้มาตอบ

Comment

เป็นที่บอร์ดแล้วมั้งครับ ลองเปลี่ยนบอร์ดดูครับ

Comment

เอิ๊กๆกิงมาม่าอีก1เดือนแน่ช้าน

Comment

แล้วถ้าไม่คล็อก มันเป็นเหมือนกันหรือเปล่า

ถ้าไม่เป็น ผมคิดว่า แรมไม่ไหวครับ มันเลยรีสตารท์ เพราะถ้าระบบไหวมันจะไม่รีสตารท์ และจะไม่คืนค่าBios

ถ้าจะบอกว่าเมื่อก่อนใช้ได้ ผมคงหาเหตุผลไม่ได้เหมือนกัน อิ อิ

เพราะผมก็เคยเป็น ตอนแรก วิ่งได้ที่ บัส 300 เกินนี้ยังไงก็ไม่ติด

ใช้สัก 3-4 วัน ลองปรับเล่นๆ ที่บัสไป 320 ติดซะงั้น ไฟไม่ได้ปรับ,CL ก็ไม่ได้ปรับ,บัสแรมก็ไม่ได้ทด

พอจะปรับกลับไปบัส 300 บูตไม่ผ่านเฉยเลย งงจริงๆๆ
                    อิ อิ

Comment

Asrock Clock แล้วเอ๋อ.. ระวังจาเปิดไม่ติดนะ..

Comment

ลองอัพไบออสหลายๆตัวดูยังท่าน....

Comment

ไม่คล๊อกจะเป็นก็ตอนที่ไม่ได้เปิดเครื่องซัก3-4วันครับแต่วันที่ก็มะยักกะเปลี่ยนมันยังเป็นวันที่ปกติดีงับ
                          ส่วยการอับไบออสยังมะเคยอับคร้าบจะบอกว่าอับมะเปงเอิ๊กๆเพราะกัวดับแบบเปิดมะได้เยย
                          Last edited by puknate; 12 Aug 2007, 19:37:53.

Comment

ของผมบอร์ด p5b เปนอาการคล้ายๆ คุณนะ ผมจับเคลมไปละ

Comment

ผมลอง flash bios ไปและรอดูอาการอยู่งับว่าจะหายรึเปล่าตอน flash ลุ้นแทบใจขาด ^^

Comment

Working...
                              X