Announcement

Collapse
No announcement yet.

E6750 + Gigabyte GA P35 DS3R ชี้แนะทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E6750 + Gigabyte GA P35 DS3R ชี้แนะทีครับ

ผมกำลังจะเเปลี่ยน CPU+Board ไม่ทราบว่าที่เลือกมาใช้ร่วมกันได้ไหมครับ เน้นเล่นเกมส์ครับ

Originally posted by hntr View Post
    ผมกำลังจะเเปลี่ยน CPU+Board ไม่ทราบว่าที่เลือกมาใช้ร่วมกันได้ไหมครับ เน้นเล่นเกมส์ครับ
    ได้จ๊ะ รับรองไม่มีปัญหาแน่นอน อะ
    *เน้นเล่นเกมส์ ทำไมไม่ถามเรื่องการ์ดจอ หว่า --"

Comment

จับมาลงตัวกับ 8800 หรือ 2900XT สะก็ดี + PSU 500+ W ด้วย

Comment

VGA ผมใช้ XFX 8800 GTS อยู่ครับ แต่CPUใช้Pentium D 935 อยู่อ่ะครับเลยอยากเปลี่ยน

Comment

เน้นเล่นเกมส์ลดสเปค cpu ไปเพิ่มการ์ดจอ กับแรมยังได้เลยครับ ไม่ต้องถึงระัดับ E6750 ก็เล่นได้แล้ว

Comment

Originally posted by JirLe View Post
            เน้นเล่นเกมส์ลดสเปค cpu ไปเพิ่มการ์ดจอ กับแรมยังได้เลยครับ ไม่ต้องถึงระัดับ E6750 ก็เล่นได้แล้ว
            ถูก... ถูก....ถูก... ถูก....ถูก... ถูก....ถูกต้องนะคร๊าบ......

Comment

ปัญหาอยู่ที่แรมครับ เช็คให้ดีก่อนนะ ไม่งั้นร้องติ๊ดๆ

Comment

ผมแนะนำนะถ้าเอากันจริงๆ เปลี่ยน CPUกับMB ไปรับประกันแรงขึ้นไม่เกิน 10 เปอเซน เพราะเล่นเกมมันแรงที่ การ์ดจอ ยกเว้น เกมแนววางแผนการรบ ยูนิทจำนวนมากๆ

Comment

เปลี่ยนแล้วครับ E6750

Comment

Working...
                  X