Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความเห็นส่วนตัวเรื่อง DVD RW ระหว่างยี่ห้อ LG, ASUS, LiteOn

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ข้อ 4 กับ 5 ยี่ห้อนี้อ่านแผ่นไรท์เร็วดี แต่การเขียนพอใช้ไปสักระยะ ตอนนี้เปลี่ยนมาแล้วสองรุ่นอ่ะ

Comment

เลือก LG 18X มาใช้เพราะ
      ที่ส่งเคลมอยู่ใกล้บ้านมากๆ ***งไม่ถึง 1กม.
      ขี้เกียจไปกลับบ่อยๆ
      ใช้มาไม่มาก ยังไม่มีปัญหาไรเลย

ปล. แผ่น LightScribe ตกหลอด10แผ่น = 250 บาทมั๊ง

Comment

ASUS งับ *-*

Comment

Lite-On(ตอนนี้มีปัญหาถาดไม่ออก ต้องกดหลายครั้ง) แต่เร็วดี
          Asus ไม่เคยใช้
          LG เคยใช้สมัย CD-Rom 32X แต่ปัจจุบันไม่ค่อยชอบแล้ว
          ปัจจุบันใช้ Lite-On ROM อ่านแผ่น Pioneer RW อ่านเขียนแผ่น

Comment

Pioneer ครับ ...(มาไงหว่าไม่มีในหัวข้อด้วย 55+)
            แต่ชอบครับ

Comment

ฟันธง Asus ครับไร้ท์เงียบ อ่านเงียบ ใช้ทน ประกันดี

Comment

Lite-on
                Asus ก็พอๆกันแหละ

Comment

ผมเลือก 3-4-5 ครับ

LG ไม่เคยใช้ อิอิ

Comment

ผมเชียร์ LG อีกเสียงครับ

อ่านแผ่น ไรท์แผ่นเงียบดี ไม่เลือกแผ่น ดูไฮโซดีด้วย ผมใช้อยู่ ไม่งอแง ครับ

แนะนำตัว 18X นะ

Comment

อ้อ ถ้ามีตังค์จริงๆ เล่น Ben Q ไปเลยดีกว่าครับ

รวมข้อดีของทั้ง 3 ยี่ห้อที่คุณลังเล ไว้ใน 1 เดียว 1600 - 1700 ก็ซื้อได้ละครับ

Comment

ผมใช้ LG 4163B มาเกือบ 3 ปีแล้วก็ยังใช้ได้ดีนะ รุ่นใหม่แนะนำเป็นตัวล่าสุด H62 หรือ
                        ถ้าหาได้ก็ก็ดู Pioneer 112 (ย้ำว่า112นะครับ ถ้าตัว 212 ก็งั้น ๆ) ตัวหลังอาจจะหายากหน่อย
                        แต่ละยี่ห้อใช่ว่าจะออกแบบได้ดีทุก ๆ ตัวนะครับ บางรุ่นก็ดี บางรุ่นก็ไม่ดี บางรุ่นก็แค่พอใช้
                        (ส่วนใหญ่จะแค่พอใช้) ต้องดูเป็นรุ่น ๆ ไป ลองหาข้อมูลตามเว็บทดสอบไดรฟ์ก่อนก็ได้
                        ฺBenQ รุ่นใหม่ไม่น่าเล่นแล้วครับ (ไส้ในมันก็คือ Lite On นั่นเอง) รุ่นหลังสุดที่คุณภาพดีก็คือ
                        DW1655 หลังจากนั้นอย่าเล่นเลย ใช้ Lite On ยังดีซะกว่า
                        Last edited by kom_audio; 30 Jul 2007, 01:54:25. Reason: เพิ่มเติม

Comment

ผมเองก็ใช้asusครับ ผมว่าเรื่องถาด ผมก็เป็นครับ แต่ก็ใช้งานได้ดีนะครับ ตั้งเเต่ไร้ท์มากว่าห้าสิบเเผ่น ไม่มีเสียครับ

Comment

ผมใช้ Asus เหมือนกันครับ ตัวนี้เลย

http://www.overclockzone.com/benz_20...7/DRW-1814BLT/

เพราะ มันเป้น SATA พอกันทีกับสายแพร์ หัวโต ๆ เส้นโต ๆ

Comment

ผมใช้ LG 4163B มาเกือบ 3 ปีแล้วก็ยังใช้ได้ดีนะ รุ่นใหม่แนะนำเป็นตัวล่าสุด H62 หรือ
                              ถ้าหาได้ก็ก็ดู Pioneer 112 (ย้ำว่า112นะครับ ถ้าตัว 212 ก็งั้น ๆ) ตัวหลังอาจจะหายากหน่อย
                              แต่ละยี่ห้อใช่ว่าจะออกแบบได้ดีทุก ๆ ตัวนะครับ บางรุ่นก็ดี บางรุ่นก็ไม่ดี บางรุ่นก็แค่พอใช้
                              (ส่วนใหญ่จะแค่พอใช้) ต้องดูเป็นรุ่น ๆ ไป ลองหาข้อมูลตามเว็บทดสอบไดรฟ์ก่อนก็ได้
                              ฺBenQ รุ่นใหม่ไม่น่าเล่นแล้วครับ (ไส้ในมันก็คือ Lite On นั่นเอง) รุ่นหลังสุดที่คุณภาพดีก็คือ
                              DW1655 หลังจากนั้นอย่าเล่นเลย ใช้ Lite On ยังดีซะกว่า
                              ที่ผมได้ยินมา รู้สึกว่า Lite-On เขาซื้อ Technology การแสกนแผ่นเพื่อช่วยในการอ่านให้ Smooth ขึ้น มาจาก Ben-Q นะ ถ้าจำไม่ผิดน่ะ

ฉะนั้น Ben-Q กับ Lite On จะคล้ายๆ กันมากเรื่องเทคโนโลยี แต่ Ben Q จะอ่านแผ่นได้เงียบกว่า Lite On หน่อยนึงนะ

แต่ LG นี่แหละครับ เงียบสุดๆ

Comment

ผมใช้รุ่นนี้ครับ ASUS DRW-1814BLT
                                สายไม่เกะกะเคสดี

Comment

Working...
                                X