Announcement

Collapse
No announcement yet.

Write เพลงกับMV ลงแผ่น DVD แล้ว ทำไมชื่อไฟล์กลายเป็นแบบนี้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Write เพลงกับMV ลงแผ่น DVD แล้ว ทำไมชื่อไฟล์กลายเป็นแบบนี้

ครับชื่อเดิมมันไม่ได้เป็นแบบนี้ แต่พอไรท์ลง DVD แล้ว ชื่อทำไมเปลี่ยนเป็นแบบในรูปได้ไงครับ??

ไฟล์ที่ไรท์ลงเป็นภาษาไทยหรือว่าภาษาอังกฤษหล่ะครับ ส่วน ~1 เนี้ยรู้สึกว่ามันจะเป็นการย่อชื่อแสดงให้เห็นว่าชื่อยังไม่หมดนะมียาวกว่านี้อีก ถ้าเข้าใจไม่ผิดนะครับ

Comment

ชื่อไฟล์แบบ ISO level 1 มั้งครับ ไม่เกิน 8 ตัวอักษร
      ถ้าอยากเขียนให้ได้ชื่อไฟล์ 31 ตัวต้อง level 2 ครับ
      แต่จะมีปัญหาการอ่านไฟล์ในบางระบบ

Comment

Originally posted by หวงจิงอ๊ะเป่า View Post
        ชื่อไฟล์แบบ ISO level 1 มั้งครับ ไม่เกิน 8 ตัวอักษร
        ถ้าอยากเขียนให้ได้ชื่อไฟล์ 31 ตัวต้อง level 2 ครับ
        แต่จะมีปัญหาการอ่านไฟล์ในบางระบบ
        น่าจะแนวนี้อ่ะงับ ชื่อยาวไปชัวร์เลย....

Comment

คือ แล้วผมไร้ท์ไฟล์เดียวกันนี้ ลง cd ทำไม มันตัวหนังสือครบล่ะครับ

เลือกไรท์แบบเดียวกันคือเลือกแบบ iso ครับ เพราะนอกจากเพลง แล้วยังมี รูป มีโปรแกรมด้วย

แต่ไรท์ลง cd ไม่พอ ก็เลยลง dvd แทน ก็ออกมาเป็นแบบที่เห็น

ผมอยากจะไรท์ แล้วให้มันเวลาเปิดดู ให้เหมือนเปิดจาก harddisk เลยจะได้ไหมครับ มีวิธีมั้ย
          (cd ยังทำได้เลย)

Comment

Working...
          X