Announcement

Collapse
No announcement yet.

fomat partition ครั้งแรก แบบ quick จะมีผลเสียมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• fomat partition ครั้งแรก แบบ quick จะมีผลเสียมั้ยครับ

ผมซื้อ HD มาใหม่ แบ่งเป็น C: กับ D:

ผม format C: แบบธรรมดา ลง Windows เสร็จ

ทีนี้พอเข้า Windows จะเปิด drive D:เป็นครั้งแรก มันจะฟ้องว่า drive D: ยังเข้าไม่ได้ เพราะยังไม่ได้ format ดังนั้น ต้องสั่ง format ซะก่อน

ตรงนี้ถ้าผมเลือก format แบบ quick เลย จะมีผลเสียอะไรมั้ยครั

ทำตามสะดวกเลยจ๊ะ

Comment

ไม่มีปัญหาเลยครับ ไม่เหมือน 98 หรือ me แบบเมื้อก่อนที่ต้อง format จาก dos แล้วสั่ง quick ไม่ได้ในการ format ครั้งแรก ต้องนั่งรอมันวิ่งไปอย่างช้าๆกว่าจะเสร็จ

Comment

ผลเสียมีซิ เพราะว่ามันเสร็จเร็วไป อิอิ....

Comment

ไม่เป็นไร...

Comment

แล้วผมได้ยินมาว่า
            -format แบบธรรมดา กู้ไฟล์ยาก แบบ quick กู้ง่าย

-format แบบ quick(ในครั้งแรก โดยไม่ format แบบธรรมดาก่อน) เวลาลงข้อมุลอะไรลงไปแล้วเช่นไฟล์เพลง ไฟล์จะเสีย กระตุก

ผมอ่านมาจาก pantip.com แต่จำหน้าที่อ่านไม่ได้แล้ว
            เลยมาถามครับ ขอบคุณครับ

Comment

เดี๋ยวนี้ได้แล้วเหรอ จดๆๆๆๆ

Comment

Working...
              X