Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำด้วยครับ E6550จะ OC ได้เท่าไหร่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำด้วยครับ E6550จะ OC ได้เท่าไหร่ครับ

CPU : Intel Core 2 Duo E6550
    MainBoard : DFI Infinity
    Ram : Gskill 2PK/800 2GB(1GBx2) PC2-6400 (DDR2-800)4-4-4-12 Dual Channel

OC ได้เท่าไหร่ครับเอาแบบที่มันเสถียรง่ะครับ ผมก็ไม่ค่อยรู้เรื่องว่าต้องset ไว้ที่เท่าไหร่ ช่วยแนะนำหน่อยครับ
    ผมต้อง เพิ่มหรือลดไฟเท่าไหร่ ควรใช้ตัวคูณและ CUP Clock ที่เท่าไหร่ ครับ อยากได้ซัก 3 G กว่านิดหน่อยครับ
    แล้วมีเรื่องสงสัยครับ ram ผมนี่ถ้าใส่เป็นคู่กับช่องเว้นช่องแบบไหนมันดีกว่ากันครับ เห็นที่ร้านเค้าใส่ช่องเว้นช่องมาให้ ถ้าผมจับมันมาคู่กันจะดีกว่าไหมครับ(ไม่รู้ว่ามันเกี่ยวหรือเปล่าเห็นชื่อมัน Dual Channel ครับเลยสงสัย) ผมให้เค้าใส่cpu cooler มาให้ด้วยครับ

ผมว่าคุณใจเย็นๆก่อนดีไหม แรม Dual Channel ?

Comment

ผมซื้อมาแล้วครับเมื่อวานนี้เองเดินเข้าไปในร้านแบบงงครับเลยได้ออกมาแบบนี้

Comment

คิดว่าน่าจะบัส 500+ นะครับ ก็ใช้ตัว*7 แหละครับ ส่วนไฟนี่ต้องค่อยๆปรับครับ
        ก็ใส่ช่องที่สีเหมือนกันสิครับ มันจะได้ Dual Channel

Comment

ปรับแค่ไฟ CPU อย่างเดียวหรอครับต้องปรับไฟแรมด้วยหรือเปล่า เห็นที่แรมมันมีประมาณว่า 1.9v-2.0v เราปรับมากกว่านี้ก็ได้ใช่ไหมครับ
          ถ้าเราให้ไฟของ CPU หรือว่า RAM น้อยไปนี่มันจะ boot ไม่ได้ใช่ไหมครับเมื่อวานลองใช้ 500x7 มัน boot ไม่ได้ครับมืดสนิทเลยต้อง Clear Bios เพราะว่าผมลืมปรับไฟครับเดียวหาข้อมูลให้แน่นก่อนแล้ววันนี้ตอนเย็นจะไปลองครับ

Comment

ปรับไฟแรม ด้วยสิครับ

Comment

Working...
            X