Announcement

Collapse
No announcement yet.

CPU ของท่าน ใช้กันนานเท่าไหร่จึงเปลี่ยนใหม่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• CPU ของท่าน ใช้กันนานเท่าไหร่จึงเปลี่ยนใหม่

เพราะเท่าที่ดูๆ สมาชิกหลายท่าน เปลี่ยน CPU ถี่มากๆๆๆๆๆ

แต่ตัวผมใช้มา ประมาณ7ปี ไม่เคยเปลี่ยนเลย

เลยอยากทราบว่า ท่านๆเปลี่ยนCPU กันบ่อยแค่ไหนน่ะคับ

แล้วเปลี่ยนอะไรอีกบ้างที่บ่อยๆ (เอาเฉพาะ computer hardware นะคับ อย่าเล่นมุขเรื่องแฟน...กันไว้ก่อน ต้องมีคนเล่นมุขนี้แน่ๆ -*-)

ขอบคุณคับ

ล่าสุดE2140ออกใหม่ๆก็ซื้อเลยครับ ลาก400สบาย ใช้อยู่เดือนก่าๆเปลี่ยน E6300

Comment

P4 2.4B ของผมใช้มาเกือบ 6 ปีแล้วครับยังไม่มีปัญญาเปลี่ยน (T_T)

Comment

ถ้ามีตังก็จะเปลี่ยน

Comment

สรุปง่ายๆ ถ้า คุณเอา ดาบ เก่า มี สนิม มาเดิน ในหมู่ คนที่เขามี แต่ดาบใหม่ๆ คุณ จะรู้สึกอย่างไร

ถ้าผมแนะนำ นะ มาเที่ยว ในเว๊ปนี้ มันทำให้เกิด กิเลิส อยากมี อยากได้ เปลี่ยน ของกันเป้นว่าเล่น ครับ จบ สั้นๆได้ใจ ความ ^^

Comment

เร็ว ๆ นี้ รอเปลี่ยนจาก P4 640 เป็นคุณ 6600 อยู่ครับ บอร์ดเพิ่งซื้อ มันใส่ FSB 1333 ไม่ได้ แง ๆ

Comment

ผมว่าซื้อตามความจำเป็นเถอะนะครับ ถ้าพี่เล่นเเค่เว็บ พี่จะเปลี่ยนทำไมล่ะครับ ตอนนี้ ผมใช้P4 2.0Ghz อยู่ครับ ผมว่ามันยังเล่นเน็ตได้ดีอยู่เลยครับ จะเล่นไม่ได้ก็เกมส์ดีๆไหม่ๆนี่เเหละครับ เพราะคอมผมมันสเป๊คไม่ถึงครับ

Comment

ผมเปลี่ยน จาก P4 1.5GHZ GEFORCE 2 MX > P4 1.5MHZ geforce FX 5200 แล้วค่อยมา

ถึงปัจจุบันครับ

Comment

อ้าวคุณ McCLoY นี่ก็ทิ้งระยะ***งนานเหมือนกันนะคับนี่

ผมนึกว่าเปลี่ยนบ่อย

Comment

อืมมม

จำมะได้แล้วละครับ
                    เครื่องนี้น่าจะใช้มาสักปีนึงหรือปีกว่าๆ

Comment

ผม 5 ปีครับ ถ้าทนความอืดไม่ไหวถึงเปลี่ยน ตอนนี้ใช้ของใหม่แล้วครับ

ถ้าดาบผมขึ้นสนิม ผมจะขัดใหม่ให้มันวาวเหมือนครั้งแรกที่ยังเห่ออยู่

Comment

นานจนกว่าจะมีตัง ครับ
                        ดูความแรงว่าคุ้มค่าใหม

Comment

จนกว่ามันจาพัง

Comment

ผมว่าตามความจำเป็นต้องใช้มากกว่า

Comment

ตอนช่วง P4 รู้สึกจะ 5 ปี นะ แล้วเปลี่ยนมาเป็น E6300(เดือน 11 ปี 49เปลี่ยนยกเครื่อง เพราะ P4 เป็น 478)
                              และหลังจากนั้น 7 เดือน เปลี่ยนเป็น E6600(เมื่อตอนงาน คอมมมาร์ท)
                              และตอนนี้กำลังจะเปลี่ยนเป้น Q6600

Comment

Working...
                              X