Announcement

Collapse
No announcement yet.

ATI กับ GF อันไหนดีกว่ากัน ช่วยผมเลือกซื้อหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ATI กับ GF อันไหนดีกว่ากัน ช่วยผมเลือกซื้อหน่อย

พี่ๆ ชอบอันไหนเหรอครับ

บางคนบอกว่า ATI = ภาพสีสวย GF = แรง

หรือว่าบางคนก็บอกว่า ATI ไดเวอร์กินแรม อะไรแบบนี้

ผมมีงบไม่เกิน 5000 บาท แนะนำหน่อยครับ เน้นเล่นเกมส์มากๆ ชอบเล่นเกมส์ครับ
    Last edited by tikkydance; 24 Jul 2007, 20:19:13.

7900GS จัดไปครับ

Comment

ขอแนะนำว่าอย่าถามว่า ค่ายใหนดีกว่ากัน นะ
      เดี๋ยวก็เถียงกันปาวๆ นะ ถามเป็น รุ่นๆ ไปเลยดีกว่า อะ
      งบ 5000฿ นะ

Spark GeForce 8600GT 256MB DDR3 128-bit 4,450฿

ATI HD2600XT Radeon HD2600XT, 256MB DDR3,128 bit ราคา 4,590฿
      Last edited by TWK.; 24 Jul 2007, 19:51:10.

Comment

อันไหนดีกว่ากัน

โอ้แม่เจ้า....ก็ดีทั้งสองค่ายแหละครับ ดีกันคนละแบบ ชอบการใช้งานแนวไหนก็เลือกในแบบท่านชอบ

Comment

เรื่องไดรเวอร์กินแรมอันนี้ค่อนข้างเห็นด้วย เพราะเคยใช้อยู่เหมือนกัน จนหันไปใช้ atitraytool แทน แล้วตัว driver ก็ลงแค่ driver เพียวๆ ไม่ลง catalyst ก็ิกินแรมน้อยลงไปมากแล้ว(catalyst กินแรมค้อดๆ โหลดช้าอีกต่างหาก)

ปล. แต่บางทีก็ลง catalyst แล้วแต่อารมณ์

Comment

อ่า ขอโทษทีครับ ผมก็ว่าผมตั้งคำถามไม่ค่อยดีนะเนี้ย
            อยากได้แบบว่าเล่นเกมส์ได้อีกนาน หลายๆ เกมส์ครับ

Comment

งั้นผมซื้อ 7900GS ดีก่วานะครับ จัดไป

Comment

ATI กะ nVIDIA ดิ

ไม่ใช้ ATI กะ GF

Comment

ชอบ ATI เล่นเกมส์ภาพสวยแล้วยัง+ดูหนังดีกว่าอีก
                  Sapphire HD2600XT DDR4

Comment

Originally posted by coppy2327 View Post
                    ชอบ ATI เล่นเกมส์ภาพสวยแล้วยัง+ดูหนังดีกว่าอีก
                    Sapphire HD2600XT DDR4
                    ใช้เหมือนกัน แจ่มโครต

Comment

ของแบบนี้ ต้องลอง เอามันทั้ง 2 อันเลย *0*

Comment

Originally posted by tikkydance View Post
                        พี่ๆ ชอบอันไหนเหรอครับ

บางคนบอกว่า ATI = ภาพสีสวย GF = แรง

หรือว่าบางคนก็บอกว่า ATI ไดเวอร์กินแรม อะไรแบบนี้

ผมมีงบไม่เกิน 5000 บาท แนะนำหน่อยครับ เน้นเล่นเกมส์มากๆ ชอบเล่นเกมส์ครับ
                        ก็อย่างที่เจ้าของบอกแหละครับ ต่างมันก็มีข้อดีและข้อเสีย มันขึ้นอยู่กะเราชอบและใช้งานทางด้านไหนครับ

Comment

Working...
                        X