Announcement

Collapse
No announcement yet.

TV-OUT ไม่ออกครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• TV-OUT ไม่ออกครับ

TV-OUT ไม่ออกครับ

แต่ปกติต่อได้ปกติ พอดี ดันเอาสายไปเสียบช่อง audio in แทน พอกด clone ปุ๊บ ที่ทีวีทุกช่อง เป็นสีน้ำเงิน เหมือนกด av ที่ทีวีแต่ไม่มีภาพ ต้องปิดทีวี พอเปิดทีวีขึ้นมา ตัวการ์ดจอผมบอกว่าหา ทีวีไม่เจอ หรือว่า ตัว การ์ดผมเน่าอ่ะ หรือ ทีวีผมเน่า หรือตัวหัวต่อแยกมันเจ้งอ่ะหว่า อุ อุ ท่านใดเคยเป็นบ้าง

ไม่รู้ต้องเอาไปเคลมป่าวนิ กะว่าจะแบกไปต่อกับทีวีห้องเพื่อนดู

แต่ผมลองเอา tv box ของ buddy มาต่อ มันก็มีภาพขึ้นนะ

ตอนนี้ลองไปลองเครื่องเพื่อน ไม่รู้ของมันเจ้งเพราะ หัวแปลงผมป่าว อาการไม่ติดเหมือนผมเลย ของเพื่อน x550 มันมีหัวแปลงแบบ หัวเดียว มาลองใส่ดูก็ไม่ติด ไม่รู้พังเลยป่าว
    Last edited by 1two3; 24 Jul 2007, 23:25:35.

ดันๆ

Comment

ลองเปลี่ยนไดรว์เวอร์ก่อนครับ

Comment

ลองเปลี่ยน driver ทั้งลงวินโดว์ใหม่(ลงวิน ซึ่งไม่น่าเกี่ยวเลย) ก็ไม่ได้ครับ

Comment

ลงไดร์เวอร์ใหม่ดูครับ แล้วก็เซตทีวีเอาท์ใหม่อีกที น่าจะหายนะ แค่ต่อสายผิดไม่น่าจะทำให้การ์ดจอเสียได้นะ(แต่ก็ไม่แน่) ผมก็เคยเซตนะ บางทีเราเซตทีวีเอาท์ทิ้งไว้แล้วไม่ได้ใช้ประมาณ1-2อาทิตย์มันก็จะให้เราเซตทีวีเอาท์ใหม่อีกที ไงคราวนี้ก่อนเซตก็เชคสายให้ดีก่อนนะครับแล้วค่อยเซตละกัน

Comment

ตอนนี้ ลองเอาหัวต่อทีวี out ไปลองเครื่องเพื่อน เครื่องเพื่อนก็เน่าตามเลยครับ อาการเดียวกัน

Comment

Working...
            X