Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยนะครับ Quad Core จะลง Board อะไรดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อยนะครับ Quad Core จะลง Board อะไรดี

ช่วยหน่อยนะครับ Quad Core Q6600 จะลง Board อะไรดี ระหว่าง Striker Extreme กับ P5K Deluxe WiFi หรือ Commando ดี อันไหนที่เหมาะอะครับ ปวดหมอง...จะซื้อมิได้ซื้อสักที
    ปล.เห็นบอร์ดที่ผ่านๆมา แล้วยังตัดสินใจไม่ได้ ผมเลยลดตัวเลือกเหลือ 3 ตัวนี้อะครับ ช่วยทีนะนะ ชิพที่ใช้มันต่างกันยังไงผมงงๆ เน้นทำ graphic + 3D + Gamesss

Striker Extreme กับ P5K Deluxe WiFi
    2 ตัวนี้ ละครับ น่าสนใจที่สุด หึหึหึ (พี่หมี ตัดออกไป)

เป็นผมเอา Striker Extreme ครับเหตุผลรอท่านต่อไป
    Last edited by TWK.; 24 Jul 2007, 22:40:43.

Comment

ใช่เลย ตามนั้น

Comment

Originally posted by TWK. View Post
        Striker Extreme กับ P5K Deluxe WiFi
        2 ตัวนี้ ละครับ น่าสนใจที่สุด หึหึหึ (พี่หมี ตัดออกไป)

เป็นผมเอา Striker Extreme ครับเหตุผลรอท่านต่อไป
        ทำมถึงเหมาะกว่าอ่าครับ

Comment

ทำไม ถึงอยากให้ใช้แค่นี่ล่ะครับ ??
          ถ้าเอาไปใส่พวก GIGABYTE P35-DS3(DS4) ไม่ได้หรอครับ ? หรือว่ามันต้องใส่ บอร์ด หรู ?

Comment

ถ้าเงินเหลือ Striker Extreme กับ P5K Deluxe WiFi ตัวไหนก็ได้ครับถ้าใช้ VGA ค่าย Navidia ก็คง Striker Extreme ครับเพราะรองรับ SLi ถ้าเลือก VGA ค่าย ATI ก็ P5K Deluxe WiFi ครับเพราะรองรับ Crossfire

ส่วนตัวผมว่าถ้าการ์ดเดี่ยวไม่คิดเพิ่มเป็น Dual VGA ในอนาคตและไม่ได้ OC เลือกบอร์ดราคาถูกลงมาอีกหน่อยจะดีกว่าครับเอาเงินส่วนต่างไปเพิ่มรุ่นของ VGA หรือเพิ่มแรม และอื่นๆได้อีกเยอะกว่าครับไม่มีความจำเป็นสำหรับการทำงานทั่วไปต้องใช้บอร์ดรุ่น Top หรือแพงเกินความจำเป็นลองมองเป็น GIGABYTE P35-DS3 หรือ P5K หรือ P5N32 E-Sli ก็พอ

GIGABYTE P35-DS3 หรือ P5K ก็ใช้ชิป P35 ตัวเดียวกับ P5K Deluxe WiFi แต่ตัดออฟชั่นบางอย่างบนบอร์ดออกไม่มีผลกับการทำงานที่ท่านว่ามา ราคาต่างกันประมาณ 3500

P5N32 E-Sli ก็ใช้ชิป nForce 680i SLI ตัวเดียวกับ Striker Extreme แต่ตัดออฟชั่นบางอย่างบนบอร์ดออกไม่มีผลกับการทำงานที่ท่านว่ามาเช่นกัน ราคาต่างกันประมาณ 4000 ครับ

ปล. 3D และ Graphic แนะนำเอาแรมเยอะๆไว้ดีกว่าครับ ส่วน CPU ที่เลือกมาดีมากแล้วกับงานที่ว่า

ขอให้โชคดีได้ของถูกใจและถูกเงิน

Comment

4coredual ครับ แจ่ม ออิอิ

ปล.อย่างคิดมาก ผมยังแค่ 478 กำลังจะเปลี่ยน หุหุ

Comment

ปล.อย่างคิดมาก ผมยังแค่ 478 กำลังจะเปลี่ยน หุหุ
                ยังใช้ 478 อยู่เหมือนกานงับ อยากเปลี่ยนใหม่เหมือนกันแต่ อยากให้ RAM DDR3 ออกมาก่อนงับ หุหุ

Comment

Originally posted by Sabretooth View Post
                  ยังใช้ 478 อยู่เหมือนกานงับ อยากเปลี่ยนใหม่เหมือนกันแต่ อยากให้ RAM DDR3 ออกมาก่อนงับ หุหุ
                  เช่นกันเลยครับ ผมได้เวลาเปลี่ยนซะที ตัวเก่า ทำงานมา 6 ปีละ หาเงินให้เราได้หลายอยู่คุ้มมาก
                  สมควรแกเวลาซะที นานๆ จะซื้อที เล่นเอาหนักไปเลยผม

ขอบคุณทุกท่านนะครับ

Comment

Blitz Extreme เลยสิ

http://www.asus.com/products.aspx?l1...89&modelmenu=1

Comment

P5K Deluxe wifi ครับ ไตเก้อมันร้อน (โคตรๆ)

Comment

ใช้ p5b-eอยู่จะเปลี่ยนเป็นQuad core กับเขามั่งได้ครับแล้วต้องเปลี่ยนแรมด้วยเปล่า ใช้/677อยู่

Comment

P5K Deluxe wifi ถ้างบถึงนะหรือไม่ก็ P5K ตัวรองลงมา

Comment

P5K Deluxe กับ Striker มันแพงสมกับ cpu ทั้งนะ
                            ถ้าผมก็เลือกสไตรเกอร์แฮะ

Comment

p5k อีก 1 เสียงครับหพวก

Comment

Working...
                              X