Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตั้งค่าให้ทำงานระหว่างที่เครื่องปิดฝาจอยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตั้งค่าให้ทำงานระหว่างที่เครื่องปิดฝาจอยังไงครับ

ตั้งตรงไหนครับให้เวลาที่ปิดฝา(เรียกฝาถูกป่าวหว่า)แล้ว โปรแกรมที่เปิดใช้ให้ทำงานยังทำงานอยู่ เช่นปิดฝาแล้วยังโหลดบิตได้ เป็นต้น
    แทง ยู

Fujitsu s series LIFEBOOK

มันจะอยู่ใน Power Managment อะครับ
    หัวข้อ Close the Lid ปรับเป็น No Action เท่านี้เครื่องก็จะทำงานขณะปิดฝาแล้วครับ

Comment

แบบSimpleๆ ครับ

ไปที่ คลิ๊กขวาที่Desktop(หน้าจอปกติอ่ะครับ) > Properties > Screen Saver > Power > Advance > When I close the lid of my portable computer: เลือก Do nothing ครับ

ตามรูปเลยย

Comment

Comment

อิอิ ขอบคุง

Comment

ถูกต้องเลยนะค้าบ

Comment

ถะ ถะ ถะ ถูกกกกต๊องงงง นะ ก๊ะ...........

Comment

อิๆ ถ้าชอบก็ ขอบคุณมากๆครับ แล้วคุณ เจ้าของกระทู้ก็ ลองเอาไปทำดูนะครับ

Comment

Working...
                X