Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับประกันของ microware กะ synnex หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับประกันของ microware กะ synnex หน่อยคับ

ถามเกี่ยวกับประกันของ microware กะ synnex หน่อยคับ คือผมสั่งการ์ดจอกะ ฮาดดิสมาจากเว็บอะคับ สงสัยเกี่ยวกับวอยที่ติดประกันมากะตัวสินค้าอ่ะ ซื้อมาเมื่อต้นปี แต่เพิ่งมาสังเกตุเห็น - -" ของการ์ดจอมันบอกประกัน 2ปี แล้วก็มีวันที่อยู่ 17/11/2006 คือมันเป็นวันที่เริ่มประกันหรอคับ กะฮาดดิส ของsynnex นี้เห็นมันเขียนตรงexp อ่ะ 201208 กะลังสงสัยอยู่ เหอๆ ผู้รู้ช่วยอธิบายหน่อยคับ เพราะเมื่อก่อนดูแต่ของD-com มันจะติ๊กเอาวันที่หมดประกันไว้เลยอ่ะ

ของ mw คือวันเรื่มนับประกัน

ของ synnex EXP คือวันหมดประกัน

Comment

บางประกันก็จะติดเป็นวันเริ่มประกัน บางอันก็ติดเป็นวันเดือนปีที่หมดอายุครับ

Comment

ง่ะ แล้วฮาดดิสมันประกันกี่ปีอ่าคับ ไม่5ปีแบบd-comหรอคับ

Comment

SYNNEX 201208 = ปี 2012 เดือน 08 ครับ

ผมเองทีแรกก็งง

Comment

Working...
          X