Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหาคอมพิวเตอร์ของผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหาคอมพิวเตอร์ของผม

ผมใช้เมนบอร์ด asrock 775i65gv
    cpu intel celeron(r) 2.53 Ghz. รู้สึกว่าพัดลม cpu เสียงดังเลยหาโปรแกรมมาลง
    แต่ดูตรงไฟลบ มันเป็นไฟบวก มันผิดปกติไหมครับ
    [IMG]l:\asrock775i65gv.jpg[/IMG]

งง อ่ะครับ วานส่งรูปมาให้ดูอีกทีนะ อ้ออาการพัดลมเสียงดังนี่ลองเชคดูก่อนนะครับว่าพัดลมcpuหลวมหรือมีฝุ่นเกาะเยอะหรือ ป่าวลองถอดมาทำความสะอาดใหม่ดูนะครับ ถ้าไม่หายก็ลองหาซื้อมาเปลี่ยนใหม่เอาครับ ราคาไม่กี่ตังเอง

Comment

โปรแกรมที่ดูมันเอ๋อมากกว่า นะ

Comment

ลองเปิด ฟังก์ชั่น Q-Fan ดูครับผมก็เคยเป็น พอเปิด ฟังก์ชั่นนี้เงียบขึ้นเยอะ
        ส่วน เวลาที่ซีพียูร้อนมันก็จะปรับความเร็วพัดลมขึ้น อัตโนมัติ (ไม่รู้ผมเข้าใจถูกหรือเปล่า)
        แต่ใช้ได้จริงๆ

Comment

ของผมถ้าเป็น q-fan ที่ Bios พัดลม CPU วิ่งที่ 1400 RPM ปลาย ๆ ถึง 1500 ปลาย ๆ แต่ถ้าปิด q-fan จะวิ่งประมาณ 3400 RPM ขึ้นครับ

Comment

Working...
          X