Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าจะ Up Bios M2N-E จำเป็นต้องลง V.0203 ก่อนไป V.0802

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าจะ Up Bios M2N-E จำเป็นต้องลง V.0203 ก่อนไป V.0802

ตอนไป Download เห็นในเว็ปแจ้งว่า จะต้องไปอัพ ตัว 0203 ก่อน แล้วค่อยไปอัพตัว 0802 มันเป็นอย่างนั้นจริงหรือเปล่าครับ แล้ว
    ใครเคยอัพตอนซื้อมาใหม่เป็น 0802 เลยไหมครับ ผมกลัวมันจะไม่เสถียรครับ หรือไม่ก็ Boot ไม่ขึ้นเลยอ่ะครับ รบกวนทุกท่านด้วยครับ
    Spec >
    x2 3600+ 65nm
    M2N-E (Rev.1)
    KINGTON 667 1G*2
    EN7600GS Silient 256mb ddr2
    Last edited by ioio0488p; 25 Jul 2007, 13:01:09.

ผมซื้อมาเป็น0501 upได้ทันที
    แต่สำหรับคนที่ต่ำกว่า 0203 นี่จะมีปัญหามากครับ

Comment

Originally posted by Khow View Post
      ผมซื้อมาเป็น0501 upได้ทันที
      แต่สำหรับคนที่ต่ำกว่า 0203 นี่จะมีปัญหามากครับ
      แล้วมันจะเจอกับปัญหาอะไรบ้างหรอครับ ช่วยให้กระจ่างหน่อยก้อดีครับ ผมจะได้แก้ไขทันท่วงที

Comment

ผมก็อยากอัพเหมือนกัน รอฟัง ผู้รู้งับๆ

Comment

ของผมได้ต่อมาอีกทีครับมันเป็น 0802 อยู่แล้ว หรือว่ามีรุ่นใหม่กว่านี้ออกมาหรือเปล่าครับ ถ้ามันเสถียร เนี่ยจะได้อัพตามครับผม

Comment

สำหรับคนที่ซื้อมา lot แรกๆ M2N-E ถ้าไปอัพเป็น 0802 เลยจะมีปัญหาครับ มอง cpu ไม่เห็นมั่ง
            แต่ไม่ต้องกังวลสำหรับคนที่ซื้อก่อน พย.ปีที่แล้ว เพราะแต่ละตัวนั้น bios 04xx ขึ้นครับ

Comment

ผมซื้อมือ 1 มา มันก็ 0802 อยู่แล้วนา

Comment

Originally posted by cmo View Post
                ผมซื้อมือ 1 มา มันก็ 0802 อยู่แล้วนา
                ดีจัง

Comment

มันมีเวอร์ชั่นใหม่ออกมาแล้วอ่าครับ AsusUpdt_V71003 ตัวนี้อะครับ ใครเคยใช้แล้วบ้างครับ

Comment

1001 M2N-E beta bios มาได้ครึ่งเดือนละผมรอตัวไม่ใช่ beta

Comment

ขอโทษนะครับคุณเจ้าของกระทู้คุณแปลผิดความหมายแล้วครับ!!!!!!!!!
                      ที่จริงแล้วมันแปลว่า คุณไม่ควรใช้ EZ-Flash ซึ่งเป็นโปรแกร flash Bios ในการ flash bios ถ้าหากในขณะนั้น Bios ของคุณ มี Version ที่ต่ำกว่า 0203 หมายความว่าคุณควรใช้โปรแกรมอื่นแทนครับ เดี๋ยวผมจะบอกคุณครับว่าจะใช้โปรแกรมไหนแทนดีครับ ขอผมหาก่อนครับ

Comment

รอดูด้วยคนครับ

Comment

Working...
                        X