Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรู้วิธีต่อสายจากX-Fi Xtreme Gamerไปเข้าMicrolab h-500

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากรู้วิธีต่อสายจากX-Fi Xtreme Gamerไปเข้าMicrolab h-500

ถ้าผมจะต่อสายจาก Sound Blaster X-Fi Xtreme Gamer

ไปเข้าที่ Microlab h-500

ผมต้องใช้สายอะไรบ้าง?

แล้วต้องต่อจากรูไหนไปเข้ารูไหนบ้างน่ะครับ?

อีกข้อ ถ้าผมไปซื้อสาย Coaxial มาเพื่อต่อจากเครื่อง DVD Player มาเข้า Microlab h-500

ตัวเดียวกับที่ต่อกับ PC เพื่อใช้ดู DVD ที่มีเสียง Dolby 5.1 ตอนที่ไม่ได้ใช้ PC จะได้มั้ยครับ?

H-500 ท่านมี Coax ด้วยเหรอ ???
    Lot เข้าไทยนี่มีไม่กี่ท่านเองนะครับที่ได้ตัวที่มี Coax

Comment

ที่จริงผมไปเอารูปมาจาก เว็บขอคนอื่นอีกทีน่ะครับ

ปกติ Microlab H-500 ไม่มีช่อง Coaxial กับ Optical มาให้เหรอครับ?

กำลังเล็งจะซื้อ Microlab H-500 อยู่ แต่กลัว มันจะต่อกับ x-fi xtreme gamer ไม่ได้

กับกลัวว่ามันจะไม่มีช่อง Coaxial กับ Optical มาให้นี่แหละครับ เลยไม่กล้าซื้อ

Comment

โหดจริงมีcoax

Comment

ดูผิด ไม่มีแฮะ มีแต่ AUX 2 รู ขอโทษทีครับ
          ส่วนการต่อสายสัญญาณ ก็ต้องใช้สาย Mini to RCA จำนวน 3 เส้นครับ เสียบ 3 รูเลยตรง Sound Card น่าจะเป็นรูที่ 2,3,4 มั้ง(ไม่ชัวร์ ยังไงดูคู่มือ หรือหาข้อมูลในเวปแล้วกัน)
          Last edited by lamiglass; 20 Apr 2010, 23:38:07.

Comment

H-500 ที่มี optical กับ coaxial เป็น lot ที่ส่งขายโซนยุโรปกับรัสเซียครับ เป็น H-500D
            บ้านเราตัวแทนนำเข้ามาเป็นรุ่น analog
            เวลาต่อสาย หาซื้อ mini 3.5 spliter เพิ่มสักเส้นนึง เพื่อไว้ฟังเพลงผ่านช่อง CD หรือ AUX
            จะได้ไม่ต้องถอดสายสลับไปมาครับ

Comment

ตามท่านลีโอแลนเลยครับ
              ท่าลีโอทำบอกกระทั่งสีเลยนะเนี่ย

Comment

ยังไงก็ต่อได้จ้าาา^^

Comment

Working...
                X