Announcement

Collapse
No announcement yet.

8800GTS กับ lost planet มีปัญหา?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 8800GTS กับ lost planet มีปัญหา?

ผมเพิ่งถอยคอมมาใหม่อะคับ x2 4800+ 2gb dual 8800gts
    แต่เล่นlost planetแล้วมีปัญหาเหลือเกิน
    1 เล่นๆแล้วmemory overrun คับ
    2เล่นแล้วอยู่ดีๆก็ค้างง ต้องalt+tab ไปๆมาๆ หายบ้างไม่หายบ้าง
    ไม่หายก็ต้องกดpowerใหม่เลย(รอเป็นชมก็ยังค้างคับ)
    มีทางแก้อะไรบ้างไหมอะคับ ซื้อคอมมาไม่ถึงอาทิดเลย
    เป็นที่คอมผมไหมอะ เสียวไส้ เพิ่งซื้อมาเอง แต่เกมอื่นไม่มีปัญหาคับ ทั้งon และ offline

ปล.ปรับhighก็แล้ว defultก็แล้ว แต่ยังค้างเหมือนเดิม

เกี่ยวกับไดร์เวอร์ป่าว ไม่ก้อลองดูท่านต่อไป

Comment

ผมก็เป็นปัญหาเหมือนกันคับ แต่ผมเป็นแค่ฉากแรกนะ มันจะค้างแบบมีภาพขึ้นมา1 ภาพค้างเลย ผมกด ESC เข้าหน้าเมนู แล้วค่อยกด Alt+tab เข้าไปสักรอบสองรอบก็หาย เล่นได้เรื่อยๆเลย
      ถ้าค้างผมว่า น่าจะดูที่ตัวไดร์เวอร์ ก่ะ Dirextx นาคับ ต้องอัพตัวใหม่ล่าสุดถึงจาเล่นได้ดี

Comment

เคยเป็นเหมือนกันครับ สงสัย คุณเล่นกับ ตัว dx9 แน่ๆเลย
        ของผมและเล่นบน vista โดยใช้ exe ของ dx10 เล่นได้ลื่นไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ
        จะมีปัญหาตรงที่มันมาเยอะๆแล้วค่อนข้างหน่วงครับ 20fps
        ลองเปลี่ยนไปลงวิสต้าแล้วเล่นดูสิ่ครับ ผมว่า ไม่มีปัญหาแน่ๆ ครับ

อาการตอนผมเล่นบน xp ก็เป็นเหมือนของคุณเลยครับ เล่นไปซักพักค้าง หน้าจอมืดไปซักพักก็กลับมาเล่นได้ใหม่ซํกพักนึงแล้วก็ค้างอีก เป็นอย่างนี้เรื่อยๆ

อ่อ ฝากคนต่อไปหาไดร์เวอร์ที่ใช้เล่น Lostplanet ที่เล่นแล้วไม่มีปัญหามาให้ด้วยนะครับ
        ขอ link มาก็ได้ครับ สำหรับ dx9 นะ
        Last edited by amppeter; 25 Jul 2007, 19:03:48. Reason: 1

Comment

แล้ว 8600GT ไดรเวอรีไหนดีสุดครับ

Comment

ขอlink driver ด้วยนะก๊าบ
            เล่นถึงบอสแล้วต้องrestartใหม่ทีแทบจะโดดตึกพร้อมกับเครื่องคอมแน่ะ 555

Comment

http://www.nvidia.com/object/winxp_2k_162.18.html
              ใช้ตัวนี้น่าจะแก้ปัญหาได้

Comment

ข้อ1ถูกต้องครับ บางเกมแรมการ์ดจอไม่พอ
                ข้อ2เป็นที่driver ลองเปลี่ยนdriverดู 8800GTX ยังค้างเลยครับ ตอนนี้ผมใช้160.03อยู่ driverใหม่ไปบางอันก็ค้างครับ

Comment

แรม VGA ไม่พอครับ ให้ลดรายละเอียดลงมา
                  อัพเดท DX ด้วย

Comment

Originally posted by คิม View Post
                    แรม VGA ไม่พอครับ ให้ลดรายละเอียดลงมา
                    อัพเดท DX ด้วย
                    แรม VGA 8800GTS ไม่พอกับ Lost Planet งั้นผมว่าเน่าไปมั้งคับ -*-
                    ผมก็เป็นนะ แต่เป็นที่ ไดร์เวอร์ ลงไดร์เวอร์ 160.xx หายคับ แน่นอน ไม่มีปัญหาอะไรแน่นอน
                    ปรับ High ทุกอย่าง ไม่เว้น HDR FPS 30+ คับ
                    แต่ถ้า HDR medium FPS 45+ สำหรับ 8800GTS ของผม

ปล.AA*4 / AF*16 นะงั๊บ

Comment

ง่ายไป ผมเพิ่งมาใช้ ชิป nvidia ได้ไม่นาน เล่นไรก็ไม่เสถียร หาไปหามา จึงรู้ว่าชิปเจ้านี้มี Driver มากมายเหลือเกิน คนนั้นว่าเวอร์ชั่นนั้นดี คนนี้ว่าเวอร์นั้นดีอีก คนที่ใช้นั่นแหละที่ต้องรู้ว่าเครื่องตัวเองใช้ M/Bชิปอะไร ต้องลองหลายๆตัว ค่อยๆทดสอบไปเรื่อยๆ ไม่ใช่ว่า driver version ใหม่จะดีเสมอไป อย่างผมก้อลองเป็น 10 20 เวอร์ชั่น กว่าจะลงตัวกับ เมนบอร์ด Direct X ไม่ใช่สักแต่ว่า แรงๆ แล้วจะดี ของดีมันต้องอยู่ที่คุณด้วยว่าดีพอที่จะใช้มันหรือเปล่า ต๊ะหาก

Comment

ผมก็เคยเป็นนะ เปลี่ยน Driver มา 3 รุ่น รวมถึงตัวล่าสุด ก็ยังไม่หาย กับอาการ Memory Overrun ลง DX9 ตัวใหม่สุดก็ไม่หายเหมือนกัน Format เครื่องก็เหมือนเดิม สุดท้ายเล่นแบบ default เนี่ยละครับ เล่นได้ปกติ

แนะนำว่า ลง Driver ตัวใหม่สุด คิดว่า 162.18 นะครับ + Dx9 ตัวใหม่ แล้วลองเล่นแบบ Default ดูครับน่าจะเล่นได้ แล้วค่อยไปปรับเพิ่มทีละอย่างเอาทีหลัง

Comment

ผมใช่ driver 162.18 DX9 ล่าสุด เล่นได้ครับปรับสุดยกเว้น ขนาดจอ 1240*1024 กับ AA8 มากกว่านี้ มันเด้งครับ

Comment

defult ก็ค้างคับ แถมค้างเฉพาะที่ด้วยสิ
                            เช่น ปีนจุดนี้ ถ้าหยิบมาแล้วจะค้าง อะไรเงี้ยคับ

Comment

http://downloads.guru3d.com/download.php?det=1633

Comment

Working...
                              X