Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะเอาคอมเก่ามาดู HD พี่ๆแนะนำหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะเอาคอมเก่ามาดู HD พี่ๆแนะนำหน่อยครับ

พอดีไปเห็นจอ Dell 24'' น่าดูหนัง HD มากมีคอมเก่าอยู่ตัวหนึ่งไม่แน่ใจว่าจะใช้งานได้หรือเปล่าเพื่อนๆพี่ๆแนะนำด้วยครับ สเป็กคอมเครื่องเก่านะครับ

CPU : Intel Pentium 4 530 3 GHz
    Board : Gigabyte GA-8I915G-MF
    RAM : 1 Gb ddr-400
    Upgrade Graphics gard : HD 2600 XT

ถ้าเครื่องนี้เล่นไม่ได้แนะนำเครื่องใหม่ด้วยนะครับ เน้นดูหนัง : เล่นเกมส์ 70:30 ครับ
    แนะนำ Graphics grad ที่ใช้กับจอ Dell 24 '' ด้วยนะครับ ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ

ดูหนังใช้LCD TV น่าจะดีกว่านะ

การ์ดจอได้อยู่แล้วขอรับ

Comment

บอร์ด AGP เปล่าครับ การ์ด PCI-E มั้งครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
        บอร์ด AGP เปล่าครับ การ์ด PCI-E มั้งครับ
        Board PCI-E ครับผม

Comment

งั้น ก็ ตัวที่เลือกนะครับ ดีแล้ว

Comment

Originally posted by TUMBJC View Post
            พอดีไปเห็นจอ Dell 24'' น่าดูหนัง HD มากมีคอมเก่าอยู่ตัวหนึ่งไม่แน่ใจว่าจะใช้งานได้หรือเปล่าเพื่อนๆพี่ๆแนะนำด้วยครับ สเป็กคอมเครื่องเก่านะครับ

CPU : Intel Pentium 4 530 3 GHz
            Board : Gigabyte GA-8I915G-MF
            RAM : 1 Gb ddr-400
            Upgrade Graphics gard : HD 2600 XT

ถ้าเครื่องนี้เล่นไม่ได้แนะนำเครื่องใหม่ด้วยนะครับ เน้นดูหนัง : เล่นเกมส์ 70:30 ครับ
            แนะนำ Graphics grad ที่ใช้กับจอ Dell 24 '' ด้วยนะครับ ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ
            คอมเก่าท่าน ดีกว่าคอมที่ผมใช้อยู่ปัจจุบันอีกนะเนี่ย (แต่ก็รักมันครับ ไม่มีมัน ก็ไม่มีเงิน อิอิ)

Comment

Working...
            X