Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าทำแบบนี้ มันจะเสียเวลาเปล่า มัย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าทำแบบนี้ มันจะเสียเวลาเปล่า มัย

คือผมกำลังจะเปิดร้านนั้นแหละ 10 เครื่อง

Spec ก็ตามที่ ท่าน วิกรเคยแนะนำครับ

ASROCK ALIVENF6-VSTA 2100
    AMD X2 3600+ 2350
    RAM ROX 512x2 1500
    Spark GeForce 7300GT Maxx 256MB DDR3 128-bit 2500
    17'' LG FLATRON L-1752S 6000
    SATA-II 80 GB Hitachi 5Y 1420
    Case+เมาส์+K/B = 1500

ผมอยากทราบว่า Ram Rox มันคุณภาพเป็นไงครับ แล้วที่ต้องซื้อ 512*2 นี้ คือการทำ Dual ใช้
    หรือเปล่าครับ แล้วต้องซื้อ อย่างไร เพราะผมเข้าใจว่า ต้องซื้อ Ram ของ Rox 512 2 แถว ต่อ1 เครื่อง แบบนี้ถูกต้องหรือเปล่าครับ

และเรื่อง bus ram นี้ต้อง 800 หรือเปล่าครับ หรือต้องเป็น 667 เพราะราคาไม่ต่างกันมากเท่าไร
    เอาไงดีครับ ช่วยฟันธงที

และ spec นี้ ok หรือยังครับ ถ้ายังไม่ ok ก็แนะนำ เลยครับ ปรับตรงไหนยังไง
    ตอนนี้ได้ข้อมูลครบแล้ว รอก็แต่ ท่านเทพทั้งหลาย มาฟันธง อย่างเดียว

และอีกเรื่องที่อยากจะปรึกษาครับ
    คือ ผมไปคุยกับร้าน ขาย computer แถว ๆ บ้านผม เขาแนะนำงี้

ให้ผม จัด spec ที่ต้องการ แล้วไปซื้อมาก่อน 1 ชุด แล้วเอามาลอง สัก วัน สองวัน
    ดูว่ามัน ดีหรือเปล่า ถ้าดี ค่อยสั่ง อีก 9 ชุด ถ้าไม่ดี ก็ได้เปลี่ยนได้

พวกท่าน ๆ ทั้งหลายว่า มันจะเสียเวลา เปล่า หรือว่า ควรทำแบบที่เขาแนะนำดีครับ

ปล อีก 1 วัน ก็ต้องเสียเงินเป็น แสน ละ ตื่นเต้น ยังไงไม่รู้
    Last edited by Expgamez; 25 Jul 2007, 21:57:30.

จอแพงครับ

Comment

อันไหนจะถูกกว่านี้ละครับท่าน

แต่ต้องเป็น lcd นะ

Comment

SAMSUNG 17 5 พันกลางๆ
        ACER 5 พันนิดๆ

ต่างกัน 500 10 เครื่องก็ 5000 แล้วครับ

Comment

อืมครับ อันนั้น ต้องไปดูที่ร้านอีกที

และ เรื่อง Ram กับ เรื่องที่ผมเล่าให้ฟังละครับ ช่วยฟันธงให้ทีครับท่าน วิกร

Comment

ผมใช้ rox มา ไม่รู้กี่เครืองแล้วครับ ไม่ งอแง ก็เรียก ดีครับ สำหรับผม

Comment

ROX ครองโลก

Comment

เห็นท่านถามหลายที่เลยเรื่อง ROX ผมก็ว่ามันโอเคครับ คุณภาพสมราคาไม่แพงและใช้งานได้
                ส่วนราคาแรม ROX ตรวจสอบได้ที่นี่ครับ
                http://www.comseven.com/price/product.php?cat=6
                Ram Rox DDR2 667
                Price
                + + 1G/667 1340
                + + 512/667 740
                Ram Rox DDR2 800
                + + 1G/800 1600 (ทำไมมันแพงกว่า 512MBแค่ 270บาทล่ะ)
                + + 512/800 1330
                ถ้าเอาประหยัดคุ้มทุนเอา 1GB 667 พอครับ
                ซื้อ 512MB 2ตัวเวลาใช้งานจริงไม่ได้เร็วขึ้นจนสังเกตได้ครับแถมเปลืองตังกว่าเครื่องละ 180บาท รวมๆก็ 1800 บาท เอาไปทำอย่างอื่นได้ครับ

Comment

ไม่ทราบว่า LCD ของ GView ราคาประมาณเท่าไรอะครับ

พอดีร้านเพื่อนผมเพิ่งซื้อมา เห็นบอกว่าถูก แต่ผมจำไม่ได้ว่าราคาเท่าไรอะครับ
                  ยังไงลองดูให้ทีนะครับ จขกท จะได้เป็นอีกตัวเลือกของ LCD

Comment

RAM เป็น Corsair ดีกว่ามั้ยครับ ส่วนถามว่า BUS800 ดีมั้ย ถ้าเอาแบบ VS เนี่ย CL มัน 5-5-5-15 นะครับ แม้จะเร็ว แต่อัตราการรับส่งข้อมูล เป็นรอง BUS 667 CL 4-4-4-12 มากครับ

ส่วน VGA เอา XFX ดีกว่าแน่นอน

Comment

Working...
                    X