Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเกี่ยวกับเรื่องแรมหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเกี่ยวกับเรื่องแรมหน่อยครับ

แรมบัสต่างกัน ขนาดต่างกัน ใส่ด้วยกันได้ใช่ปะครับ แต่ Dual กันไม่ได้ ใช่ไหมครับ

ผมมีแรม kingmax 256 บัส 333 คือจะซื้อเพิ่มอีก 512 บัส 333(จากคนรู้จัก) แต่เอาลองมาก่อนอะ

มันโชว์ใน CPU-Z แค่บัส 133 (133*2=266) จะเอาดีไหมครับ แล้วมันต่างกันมากไหมครับบัส 266 333 400
    Last edited by LiFeStyLe; 25 Jul 2007, 22:17:44.

ใส่ได้ ครับ ยัดเข้าไปเลย อะ
    ถ้าแรมตรงสล๊อต นะครับ
    บัสต่างกันก็ช่าง ไม่ต้องสน Dual หรอก (มันจะทำงานตามบัสแรมที่วิ่ง ต่ำสุด ครับ)
    เน้นปริมาณ เข้าใว้ ท่าน

Comment

ขอแจมหน่อยครับ พอดีผมมี Kingston 1 Gb 667 1 แถว แล้วผมจะซื้อKingston ชิปเหมือนกันหมดมาใส่อีก 1 แถว
      ยังงี้มันจะเป็น Dual เลยรึเปล่าครับ ต้องปรับอะไรรึเปล่า แล้ว week นี่คืออะไรครับ

Comment

Originally posted by IX View Post
        ขอแจมหน่อยครับ พอดีผมมี Kingston 1 Gb 667 1 แถว แล้วผมจะซื้อKingston ชิปเหมือนกันหมดมาใส่อีก 1 แถว
        ยังงี้มันจะเป็น Dual เลยรึเปล่าครับ ต้องปรับอะไรรึเปล่า แล้ว week นี่คืออะไรครับ
        เอาแค่บัสเท่ากัน ความจุเท่ากันนี้ก็ Dual ได้สํงแล้วครับ (บอร์ดใหม่ๆ นี้เทพจัด ยี่ห้อกับชิปไม่ต้องก็ได้ แต่ถ้าได้ก็ดี)
        ส่วน Week นั้นคือ ล๊อตการผลิตเฉยๆ ไม่ค่อยสนใจหรอก ผมนะ

Comment

ขอบคุณหลายครับ เพิ่งเปลี่ยนมาใช้ AM2 ยังไม่ค่อยชินเท่าไร ^^

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
            X