Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะฝึกน้องทำกราฟฟิกจากเครื่องเก่า ซื้อการ์ดราคาย่อมเยาว์ตัวไหนดีครับระหว่าง...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะฝึกน้องทำกราฟฟิกจากเครื่องเก่า ซื้อการ์ดราคาย่อมเยาว์ตัวไหนดีครับระหว่าง...

fx5500
    กับ 6200

อันไหนดีครับ
    ใช้โปรแกรม illustrator 10 กับ CS 2

6200 ครับ

แรมเยอะด้วยน่ะ

Comment

9550 ให้สีสันที่ สวยกว่านะครับลองดูเป็นอีกตัวเลือก

Comment

ทำงานกราฟิกการ์ดจอไม่สำคัญหรอกครับ CPU กับ Ram สำคัญกว่าครับ

Comment

Originally posted by Some1 View Post
          ทำงานกราฟิกการ์ดจอไม่สำคัญหรอกครับ CPU กับ Ram สำคัญกว่าครับ
          illustrator 10 กับ CS2 นี่สีล้วนๆเลยนะครับ

CPU ไม่ต้องแรงมากก็ได้ครับ เพื่อนผมบางคนทำงาน Digital Paint ยังใช้แค่ Cel 2.0 กับ Ram 256MB อยู่เลยครับ แต่ฝีมือสุดยอดครับ

Comment

Working...
          X