Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามผู้ใช้งาน Harddisk Hitachi ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามผู้ใช้งาน Harddisk Hitachi ครับ

คือว่าผมจะลองเปลี่ยนยี่ห้อฮาร์ดดิสก์ที่ใช้งานอยู่อ่ะคับ ตอนนี้ที่เล็งไว้คือHitachi400GB ราคาอยู่ที่3490 B
    http://221.128.124.219/%7Eadvice/pro...?code=A0008514

เลยจะสอบถามผู้ใช้งานharddisk Hitachi ดูครับ ว่าเป็นอย่างไรบ้างครับ เสียงดังหรือมีเอ๋อบ้างรึป่าวคับ ความร้อนเป็นอย่างไรบ้างครับ ประกันเป็นยังงัยบ้างครับ เคลมเป็นชาติเลยรึป่าวครับ(บอกสถานที่เคลมด้วย จะแจ่มมากเลยคับ)

ขอบคุณทุกคำตอบล่วงหน้าครับ

****อันนี้มาแบ่งปันประสบการณ์ที่เคยใช้มานะครับและผลจากการใช้งานแบบRaid0นะคับ เป็นความเห็นส่วนตัวนะคับ^^****

Seagate(SATA1-200Gx2)---ที่ผมได้มาไม่ค่อยเร็วเท่าไหร่อ่ะ(SATA1) bf8mb ไม่มีNCQ จะเอามาทำraidอ่ะก็หลุดบ่อยเหลือเกิน -*- ใช้งานเดี่ยวได้ดีครับ ที่แจ่มสุดของตัวนี้ คือประกันดีที่สุดครับ^^ประกันนาน เคลมไว

Maxtor(SATA2-250Gx2)---เร็วคับ ที่ใช้มาเร็วสุด ฟังก์ชันครบครัน(NCQ Bff16)Raid0ไม่หลุดง่าย^^แต่ประกัน3ปีเอง เมื่อก่อนเอาไปอัพเพิ่มขนาดได้เลย(เหตุผลหลักในการซื้อตัวนี้)โดยไม่ต้องมีอาการเสียด้วย แต่ตอนหลังโดน บ.ประตูน้ำยึด เลยซวยไป -*- ตอนแรกกะจะอัพเป็น 500G ตอนนี้เห็นว่าถ้าเสียแล้วเอาไปเคลมจะได้hdd ยี่ห้ออื่นมาแทน แต่ใช้มามันไม่เคยเสียซักที

WD(SATA2-200Gx2)---เร็วใช้ได้ครับ(bf8-No NCQ) ร้อนน้อยกว่าตัวอื่น มีเอ๋อครั้งแรกตอนซื้อครั้งแรกเลยหลังเคลมแล้วแจ่ม^^ Raid0ไม่หลุดง่าย ส่วนประกันนะหรอคับ ที่ผมซื้อมาของHWH เคลมที15วัน(--ซื้อมาจาzeer เคลมที่งามวงวาน-*-)

ปล.อยากลองRaptorจัง เห็นว่าเร็วมากมาย ..

ใช้งานดีทีเดียวครับ อุณหภูมิเย็นกว่า WD และ Seagate

Comment

ใช้ดีครับเร็วดี เงียบใช้ได้ประกัน on site พร้อมกู้ข้อมูลให้ด้วย

Comment

ตามนั้นเลยครับ

Comment

อยากถามด้วยว่ามานประกันของไรอ่ะคับ

Comment

ประกันASYSรึป่าวคับ ที่พันทิบมีศูนย์เคลมรึเปล่าคับ อยากรู้เหมือนกัน

Comment

Working...
            X