Announcement

Collapse
No announcement yet.

แรมใครไปที่ 900 CL4 ได้มั่งอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แรมใครไปที่ 900 CL4 ได้มั่งอะครับ

แรมใครไปที่ 900 CL4 ได้มั่งอะครับ ของยี่ห้อไหนรุ่นไหนอะที่ไม่ใช้ D9 อะ

GEIL งับ คลิกดู CPU-Z Database ได้เยย

Comment

FP-Y5 ของผมก็วิ่งได้ครับ 900 4-4-4-9

Comment

อิอิ cl 3 ยังไหวเลยครับ แต่ว่าพวกนี้มันชอบกินไฟครับ อิอิ

Comment

ของผม G.Skill รุ่นกากๆ เลย

Chip Promos ไปที่ 900 4-4-4-12 @V-dimm 2.0 คับ
          แต่ถ้าเอาแค่ 900 5-5-5-15 @V-dimm 1.9 งั๊บ

Comment

อยากไป 900 เหมือนกันครับ ไปไม่ได้ครับ ดัน FSB CPU ไปไม่ไหวแล้วครับ

เลยได้แค่ 820 เองครับผม

Comment

ท่าน BeerKing ใช้แรมอะไรอะครับแรงดี
              แรมท่าน Poomsan นี่ Sink สีฟ้าใช่ปะตัวนี้ อัดสุดได้เท่าไรอะครับ แล้วไฟเท่าไร
              แล้วไฟปกติของแรมนี่มันเท่าไรอะครับ
              Last edited by kramer; 26 Jul 2007, 16:24:58.

Comment

ยังไม่ได้อีกเหรอครับ ท่าน

Comment

Originally posted by kramer View Post
                  ท่าน BeerKing ใช้แรมอะไรอะครับแรงดี
                  แรมท่าน Poomsan นี่ Sink สีฟ้าใช่ปะตัวนี้ อัดสุดได้เท่าไรอะครับ แล้วไฟเท่าไร
                  แล้วไฟปกติของแรมนี่มันเท่าไรอะครับ

แรมผม รุ่นกากๆ เลยฮะ ไม่มี Sink ให้ซื้อใส่เอง -*- G.Skill <NT> คับ ไปสุดๆได้แค่ 1080 แต่ไฟกระโดดมากมาย V-Dimm 2.3
                  แต่ถ้า bus 1000 5-5-5-15 V-dimm 2.0 เองคับ ตามลายเซ็นน่ะ 2.3 ไม่ไหว กลัวแต๊บ -*-

Comment

ทำไม G Skill คนอื่นไปตั้งไกล แล้วของผมทดลง 533 800Mhz มันยังไม่ไปเลย ไม่รุจะทำไง พออัดบัสเกิน 380 มันก้อค้างอยู่ตรงไบออสอ่ะไม่ลดไม่ไปต่อเลย(ลดตัวคูณ CPU แล้วก้อไม่ไปเหมือนเดิม)
                    ช่วยแนะนำทีครับ ^^

Comment

Originally posted by Takumigrit View Post
                      ทำไม G Skill คนอื่นไปตั้งไกล แล้วของผมทดลง 533 800Mhz มันยังไม่ไปเลย ไม่รุจะทำไง พออัดบัสเกิน 380 มันก้อค้างอยู่ตรงไบออสอ่ะไม่ลดไม่ไปต่อเลย(ลดตัวคูณ CPU แล้วก้อไม่ไปเหมือนเดิม)
                      ช่วยแนะนำทีครับ ^^
                      มีเพื่อนหละของผมก็ไม่ไป

Comment

Originally posted by Amagin View Post
                        FP-Y5 ของผมก็วิ่งได้ครับ 900 4-4-4-9
                        ของผมตะหาก

Comment

Working...
                        X